cho em ý kiến với!

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi haicu?, 1/4/08.

1. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    ~X( bể mới mua, em thay nước ltục, 1 ngày 1 lần, mỗi lần 1/2 bể trong 1 tuần đầu. Sau đó, khoảng 3-5 ngày em thay 1 lần, 1/3 bể. Khoảng 3 lần thay nhvậy thì em tổng vệ sinh bể = cắt tỉa cây, hút cặn ở nền, thay 1/2 nước. Theo các bác em làm vạy có ảnh hưởng không? Vì khi thay nước, em tự đặt iêu cầu là bọt từ máy sủi không tồn tại lâu. 1 tháng rồi, em chỉ thấy nước khá trong, cây cối, cá mú không có vấn đề j!:)Mong các bác cho em y kiến để em làm thêm cái bể nữa thật ngon lành.Xin đa tạ.

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    em muốn hết váng bẩn trên mặt!!!!!júp em

Bể em nói chung ít vđề nhưng mặt nước nhìn từ dưới lên hay có chút ít bụi bẩn. Các bác bày cho em cách xử nó với. Vì là những cặn bẩn nhỏ nên em không dùng vợt xử hết được. Júp em ná.

3. luckylucke

luckylucke Well-Known Member

Thích đã nhận:
    686
    bạn nên dùng 1 cái lọc hút mặt đối với hồ thủy sinh. Bạn thử nghĩ coi: cây trong hồ thủy sinh khi rụng lá thì lá sẽ nổi lên mặt , như vậy thì mình cần hút mặt hay đáy? Mặc khác, dinh dưỡng của hồ dư ra sẽ nổi lên mặt nước( cái lớp ván mà bạn thấy đó), thứ 3: hồ không kín, bụi sẽ vào=> cần 1 cái lọc mặt hồ( hay quay ngược cái lọc đáy mà bạn đang có lại là ok)

4. khoi_lun

khoi_lun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    lucky ơi bạn có thể chỉ chi tiết hơn cách diệt ván không, minh đang xài lọc HVT chế tính gắn cái lọc dầu (80k cao quý bán) nhưng hồ cao có 35cm ah thường thi mình cho sục o xy khoảng 10 la hết ván nhưng ngũ dậy là ó đóng lại.

5. YAMF

YAMF Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu hồ rộng hơn 1m làm cái lọc tràn là đẹp nhất...............