Cho gà chạy đu quay

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi levien, 30/3/12.

1. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    MÌNH COI TRÊN MẠNG THẤY BÊN THÁI CHO GÀ TẬP THỂ LỰC BẰNG CHẠY ĐU QUAY NHƯ VẦY
    [video=youtube;R-FRavTSQZQ]http://www.youtube.com/watch?v=R-FRavTSQZQ[/video]
    CŨNG LÀM 1 CÁI NHƯ VẦY NHƯNG SAO BỎ GÀ VÔ NÓ CHỈ ĐỨNG IM ,NẾU MÌNH QUAY THÌ NÓ CŨNG KO ĐI MÀ CHỈ BÁM VÀO CỨNG NGẮT CHO KO TÉ
    CÓ A E NÀO LÀM NHƯ MÌNH CHƯA ???,,A E NGHĨ RA CÁCH LÀM SAO TẬP CHO NÓ ĐI KO ????? XIN CHO MÌNH Ý KIẾN NHÉ

Ga tre can tho thích bài này.
  2. Ga tre can tho

Ga tre can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    649
    mình thấy cho gà chạy bội là tốt nhất,cách đó mình thấy mấy chú nuôi gà nòi tập tốt lắm

levien thích bài này.
  3. namtonvan

namtonvan Member

Thích đã nhận:
    4
    mình cũng y như bạn ,hôm qua thả gà vào lần đầu nó chạy lần sau không chạy nằm yên ,buổi chiều úp bội một em ở kế bên thì chạy được một lúc , mình thấy trong clip người ta bỏ vào một cái bọc nilong lớn bên trong bỏ vào một số thứ có màu sắc cho gà sợ để vào sau lưng gà ,khi chuồng quay bọc sẽ chạy theo gà nhìn thấy sau lưng sẽ chạy về phía trước ,mai rãnh mình sẽ làm thử xem sao

4. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    nếu bỏ gì sau lưng làm nó sợ mình nghĩ ko nên bạn à,,làm sao cho nó sung và đi mới ok ,,nan giải quá ,hy vọng chúng ta thàng công,

5. liemtien

liemtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    99
    vạy cũng được nhưng em thấy chạy bội tốt hơn mà chắc sự dụng cả 2 thứ kết hợp mới ok chạy theo vòng đu thì sẽ tăng lực nạp vì nó chạy leo kiểu leo núi còn bội thì tăng cảnh giác khéo léo một chút ý kiến( cà 2 thứ em nói điều tăng lực nhưng theo em đu quay tăng lực nhiều hơn 2 thứ kết hợp ngày tập này ngày nghỉ rồi tập cái kia vậy gà lên mới dữ .
    a` anh key anh chỉ em và các bạn cah1 làm cái đu quay dc ko

6. hhhh

hhhh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,188
    để con gà mái up bôi ngay bên cạnh. nó chay ngay!! k thì để con trống !!! tụi nó nhìn nhau k còn nằp nữa đâu- khi kiệt sức

nhocmjnh thích bài này.