Cho Gấu hỏi về việc chọn hồ TS

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi gấu kon, 26/7/08.

1. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho gấu hỏi tý nha, mình mới hỏi ngoài tiệm giá của một cái hồ có kiềng ( loại kô kiềng kô chổ nào biết làm hết ah )
    - Dài 70 , cao 60 , rộng 40 , kiếng 8 ly, bộ lọc trong , mình làm luôn cái tủ ở dưới bằng gổ giá là 2 triệu, như vậy có mắc kô vậy.
    - Cho mình hỏi thim là bộ lộc ngoài có giá khoảng bi nhiêu vậy, người bán nói là lộc ngoài khi cúp điện sẽ dễ bị tràn nước ra ngoài, nhưng mình khoái loại lộc ngoài hơn bởi vì đẹp hơn để bên trong vô duyên quá, nhưng chẳng biết mua loại nào cho an toàn, mọi người chỉ cho mình phần này với nha.

2. Bad_Guy

Bad_Guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Chào Gấu, BG nghĩ bể nhỏ như vầy mà có bộ lọc bên trong thì ko hợp lý lắm, Gấu nên mua bể ko có gắn lọc, sau đó mua thêm lọc ngoài EF2 là Ok, đảm bảo ko bị tràn nước ra ngoài mà chất lượng nước cũng OK lắm....
    Chúc vui.

3. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Với những gì bạn kể thì giá 2 triệu cũng không phải là mắc, vấn đề ở chỗ cái chân tủ bằng gỗ không biết họ sẽ làm như thế nào??? gỗ cây hay gỗ ghép, hay ván ...?
    Có 1 điều mâu thuẫn là bạn đặt hồ có bộ lọc trong!!! sao lại băn khoăn về lọc ngoài????
    Nếu bạn làm hồ không kiềng mà dán bộ lọc trong thì rất tệ, chưa ai làm thế cả. nên làm lọc ngoài cho đẹp

4. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng có ý định làm lọc ngoài, nhưng mà bộ EF2 có ok vậy, hay có loại nào khác nữa kô cho mình biết tham khảo trước khi mua được kô vậy, giá cả thế nào luôn nhé, và cách lấp đặt như thế nào để mình còn nói cho người làm hồ biết để họ làm theo yêu cầu của mình, rất mong được mọi người giúp đỡ.

5. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

Giá cả khó mà chính xác vì phụ thuộc vào chất lượng gỗ, kính, tay nghề đóng, dán.
    Hồ của Gấu nên làm lọc ngoài. Thông tin về lọc ngoài có đầy trên diễn đàn, gấu nên đọc để có thêm kinh nghiệm!!
    Chúc có bể đẹp!!
    Thủy tinh!!

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Bạn nên giảm chiều cao hồ này xuống 45, tăng rộng lên 45 là đẹp nhất. Với 1 hồ như vậy nếu dán không kiềng thì khoảng 7-8 trăm ngàn, nếu quan tâm thì PM cho mình, mình sẽ cho địa chỉ chỗ dán uy tín.
    Chúc vui!

7. gấu kon

gấu kon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo gấu thấy hồ cao 45 thì hơi thấp quá, nhưng 60 thì cũng thấy hơi cao, cho nên giảm chiều cao còn 50 chắc là ok hơn, mình có mail cho Blue_Dolphin rồi đó, có gì cho mình biết sớm nha, thank.....

8. nino

nino Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    207
    Nghe lời bác Blue đi, đừng có mà ham hồ cao... sau này lại hối không kịp, mình có cái hồ cao 6 tấc đây... giờ thì không biết làm sao mà hạ nó xuống ~X(