Cho Halfmoon đẻ của tienbm

Thảo luận trong 'Sinh sản - Lai tạo - Phân biệt cá bettas' bắt đầu bởi tienbm, 27/10/06.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Haff của tienbm ngày hôm nay đây, mới thả con chọi mái vào chờ chúng hành sự

Video đuổi nhau

2. dungvd

dungvd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Chào bác Tiến!

Em Dũng đây ( cái thằng mặc áo da cam trông mặt xấu xấu ở cái ảnh ngay đầu tiên là em, chắc bác vẫn nhớ) Em thấy mấy cái ảnh lần trước bác đã thả chung cả trống lẫn mái rồi mà, sao bây giờ mới ép hả bác? Mà các bác ngoài Hà Nội ơi, tình hình có vẻ "ban căng" rồi, sáng nay em ngủ dậy thấy trời bắt đầu lạnh rồi, chắc bắt đầu lạnh rồi, bây giờ giải quyết vấn đề nhiệt độ cho chúng nó thế nào đây? Các bác có vài con thôi còn đỡ, em thì cả dàn 50 con thì biết làm thế nào? Cắm sưởi cho chúng nó sống chắc em chết vì tiền điện mất...! Lại còn bọn cá con nữa chứ...!

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Lần mới về thả chung một chút lấy Xung cho đực để chụp hình thôi, còn lại bắt ra, nay mới lại cho vào xem sao thôi. Sáng nay đã thấy một đống bọt nhả rồi chắc chỉ ngày mai là ra trứng thôi. GHT đâu roài ?? chuyển cho 5gram Actemia đi thôi.

4. dungvd

dungvd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác Tiến ơi, a tê mi a anh Tú lấy chỗ em đó, hôm đó anh ý lấy có 1 ít thôi nên chắc chỉ đủ cho chỗ cá của anh ý, có gì sáng CN này bác nên cafe cây đa em mang đi cho bác 1 ít luôn, mà bác lấy làm gì sớm thế, nó nở sau khoảng 7-10 ngày mới cho ăn a tê mi a được mà.
    Nhân tiện bác Tú đăng thông báo lên diễn đi, cái vụ mà lần trước em nói với bác ý, bác đăng tin để anh em biết là sáng CN nào cũng họp ở cafe Cây Đa nhé, tốt nhất là bác tạo luôn một chủ đề mới về việc này ý. Bác là thành viên lâu năm mà anh em đều biết bác cả nên bác nói cho có trọng lượng, em nói mọi người lại cứ tưởng là đùa.

5. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Ở HN lạnh như vậy các Bác thử sử dụng đèn tròn dây tóc xem. Để gần những hồ cá cho nó toả nhiệt ra, tất cả đều ấm.Hi..hi..Các Bác thử xem nha!Mình không biết HN lạnh quá làm như vậy có ăn thua không nữa.

6. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Đẻ roài đây này, nhưng sau khi chuyển vị trí thì thấy còn rất ít trứng, và trong bể có tụi ốc nhiều không biết tụi này đêm có sơi trứng không nữa
    Sau một ngày:
    Và sau một ngày nữa

7. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    NGày mai là cá nở nhưng chưa tự bơi vững được, vẫn phải nhờ sự can thiệp của cá bố, cá bố phải cho ăn nó thì nó mới không ăn con của nó.
    2 con bố và con mẹ còn rất non, khoảng 3 tháng tuổi như vậy mà anh cho đẻ là mắc tội đó, tội nghiệp 2 con cá ghê... Vi phạm luật hôn nhân nặng:p
    Cá còn nôn nên đẻ trứng như vậy là nhiều rồi anh Tí ơi.
    Em spam nhát nha. Ngày mai em ra cây đa lấy Atermia hộ anh, em đang cho Atermia nhà em đang ấp roài, mai cũng mang ra đó 1/2 chỗ đang ấp tặng anh luôn.

8. cedric em

cedric em Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chúc mừng nha bác tiến ,hy vọng đàn cá sẽ khỏe mạnh

9. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    Chúc mừng anh ép cá...thành công
    em để í thấy phía sau em cá trống có Phượng vĩ đài và rêu cá đẻ...vậy là anh nuôi chúng trong hồ thuỷ sinh à?? em tính thả vào bể 1 con nhưng sợ nó ngủm...

10. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hôm nay sau khi đc con Golden Haff của GHT đưa, chẳng thấy bọt đâu, mắt thì kém nhìn không thấy tưởng teo hết rồi thế là thả ngay chú mới vào bắt chú haff bố ra, một lúc sau đeo mục kỉnh vào thấy một số con cứ ngoi lên ngoi xuống, hì hì thế là chả hiểu còn bao nhiêu con nữa, đúng là có mới nới cũ.
    Hôm nay đc cho actemia rồi, lại có hồng trần tẩm bổ rồi, dứt khoát kỳ sau cho đẻ đàng hoàng
    Py ơi anh thả ở bể bé bé đấy, có Phượng vĩ đài của H2O, rêu... bể rong nhỏ

11. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    vậy bể có lọc, nhưng không phân nền, co2 phải không anh?

12. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Đúng rồi Py ơi! lâu nay bể này anh ngừng lọc và không dùng CO2, bể nền aquabase của anh Fah đấy

13. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Troài ơi, bó tay với anh này, cá nó nở rồi lại kêu cá ăn mất trứng, mắt ơi là mắt. Hôm nay là ngày bắt đầu cho lũ cá con đó ăn được roài.
    May là con Goldel đang lo kễnh bụng, không thì nó được 1 bữa đại tiệc.

14. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Còn sót một số cá con, tối nay về thấy tụi nó đã bắt đầu bơi ngang này. tienbm sẽ cố gắng chăm sóc xem kết quả sẽ ra sao

15. DingCuong

DingCuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác Tiến ơi bác có thể chia sẻ cho cháu một chút hồng trần được ko???

16. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Ngày thứ 3 của đàn cá, xem ra đã ăn rồi và cá khoẻ

Và bố của chúng đây

17. thanglvietvnt

thanglvietvnt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    :D :D :D Anh Tiến ơi!
    Nhìn trông thích quá.Anh cố giữ sau này anh em ngoài bắc có cá đẹp để chơi anh nhé.
    "Anh cho ăn vừa phải thôi khỏi hỏng nước"Em lại trứng khôn hơn vịt rồi hehehe! Bỏ qua anh nhé!:D

18. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Ngày thứ tư, có vẻ khoẻ, chưa thấy có hiện tượng gì, bụng vẫn no, Hồng trần hết, xin báo cáo cả nhà, đuôi đã trên 180 độ roài, hì hì
    Mình sẽ cố gắng ghi nhật ký lên ABV hàng ngày để mọi người cùng theo dõi và hỗ trợ nhé
    thanhlvietvnt ơi! căn dặn không thừa đâu, may mà bể có cây thủy sinh nên chắc cung sẽ giúp đỡ hỗ trợ mình làm sạch nước hơn là bể không

Tụi nhỏ ăn cũng khoẻ, sau 30 phút cho một cốc Hồng tràn vào mà bụng con nào con nấy căng tròn

19. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hì hì, khó tớ rồi, hôm chủ nhật xin được có mỗi một thìa, để nó đẻ lấy con cho cá con được ít thôi

20. DingCuong

DingCuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác ơi bác xin ở đâu vậy cho em địa chỉ với .Em đang định ép cá mà chưa dám vì chưa có hồng trần mà.~X( ~X( ~X(