Cho hỏi cá mình thuộc giống gì

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi truong, 7/4/06.

1. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin Các chuyên gia xem giúp đây là giống gì và có tương lai không.
    Con này = 2 ngón tay rồi
    [IMGO]http://img89.imageshack.us/img89/7600/tnimage0100jd.jpg[/IMGO]
    Con này thì chỉ mới = 1 ngón cái thôi
    [IMGO]http://img89.imageshack.us/img89/3899/tnimage0137iv.jpg[/IMGO]

2. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con trên là khỉ đỏ...còn nhỏ quá nên tương lai gì ko thì mình chưa biết.bạn mua con này bao nhiêu vậy...mình cũng có 1 con giống vậy đó nhỏ xíu như 2 ngón tay.
    Con dưới thì tương lai rồi...đầu to rồi...nhưng là giống gì thì mình chịu ko nhìn ra dc

3. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Khỉ đỏ và rồng xanh. Nếu đúng kích thước như bạn nói thì cá đẹp đó, rất có tương lai. Mình chưa thấy con nào lớn mới bằng ngón cái mà đầu đã to như cá của bạn...

4. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu mấy bạn rãnh thì tới nhà mình xem chơi, mình cũng còn 2 con rồng đỏ lớn hơn ngón cái chút xíu đầu cũng vậy đó. 2 con trên mình bán rồi mà người mua cũng không biết là cá gì nên mình mới hỏi các bạn thử. có thể hình không được rõ vì ở ngoài nó 0 có giống khỉ đỏ chút nào

5. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    cái này là ý kiến của em nhe.con thứ nhất như vậy thi mai mốt đầu ko được to lắm.thứ 2 là màu nó rất lạ,ko giống màu mấy con cá nhỏ khác cùng loại
    còn con thứ 2 thì nói thật nhe tuy là nó cỡ ngón tay cái nhưng theo em nhìn cá thì nó đã trên 4 tháng,vì bác nuôi chung bầy lâu wá mà ko tách cá ra,thứ 2 là do bác cho nó ăn ít nên nhìn hai cái vây đuôi của nó hơi bị nhọn wá.đuôi mà co anten thì cá bị ép nhỏ tuổi của nó ko dưới 4 tháng,chữ được nhưng thiếu chữ,ko có châu nhưng đầu thì con này mai mốt có tương lai lắm,to hay ko thì em ko biết nhưng đầu cỡ trái chanh thì cũng có thể lắm