cho hỏi các đặc tính của cá ma` ít ai để ý...

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi kidsnhoc, 11/9/06.

1. kidsnhoc

kidsnhoc Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi...các loại cá như: các loại cá cảnh:cá 7 màu,hột lựu,kiếm...tại sao để trong hồ kiếng lại bơi nhìu,hoạt động nhìu hơn để trong lu nước,xô...???Các bác giúp tui với...:confused:

1 person likes this.
  2. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bạn hỏi khó quá :D. THeo mình có thể vì cá nuôi trong bể kính chịu tác dụng của dòng chảy :D. Ngoài ra vì là bể kính nên cá có thể theo dõi chuyển động của các vật thể bên ngoài, từ đó sẽ có phản xạ bám theo hoặc tránh xa :D.

3. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Cái này đúng đấy bác DM!!!!!
    Với lại có thể hồ kiếng có chiều dài hơn lu,xô nên nó phải vận động nhiều hơn.
    Hơn nữa,các loại này phải luôn giữ thân hình mi nhon nên phải tập thể dục nhiều í mà!!!he...he.....

4. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo em thì cá để trong hồ kiếng hay trong xô nước thì vận động cũng như nhau thui . vì trong xô diện tích nhỏ nên nó ko bơi đc đi đâu hết :D

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    đó là 1 hiên tượng bình thường ,1 phản xạ tự nhiên ! từ thế giới nhỏ bé ( trong hủ , lu , nó chỉ thấy bạn bè nó) khi lên hồ kiếng thì thế giới quanh nó là bao la , nên thấy thích , thấy bóng mình tronh kiến nên bơi nhiều ! theo tôi là như thế!

6. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    tớ thấy cũng vậy thôi, đám 7 màu trong bể tớ sau khi chuyển ra lu vẫn bơi ầm ầm cả ngày chứ đâu có giảm đâu ạ? thấy vẫn rất năng động!