cho hỏi cách vào dầu cho lồng chúc

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi anhbaohp, 29/3/11.

1. anhbaohp

anhbaohp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    ae nào có kinh nghiệ vào dầu lồng cho mình hỏi . mình đang định vào dầu cho lồng trúc như thế này ae xem có được ko ?
    Bươc 1: nước chè pha đặc quét rồi phơi khô rồi quét làm như thế khoảng từ 3 đến 5 lần xong rồi dem ra rửa qua nước
    Bước 2: vào dầu thủy lực rồi bọc li lông lại để khoảng 2 tuần rồi dem ra vào lại 1 lần nữa vẫn bọc li lông để 1 tuần rồi lấy ra đánh bằng nước rửa chén
    ae xem như vậy đã dùng được chưa và đã lên dc màu đẹp chưa ? thanhks
    ae cho hỏi là lồng trúc khi vào dầu lên mầu có khác lồng tre ko ạ ?

ancaraven thích bài này.
  2. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Lồng trúc và tre đều lên màu như nhau nhé bạn. Chúc bạn thành công.

3. phanthanhchi

phanthanhchi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình vẫn thường làm là vào bằng dầu của xe máy, lồng lên mầu cũng khá đẹp.

4. nguyenquangtu

nguyenquangtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Theo tôi làm cách như này AE thử tham khảo xem nhé: Bước 1. Vào dầu nhớt để khoảng 1 tuần sau đó phơi nắng;Bước 2. Dùng đèn khò bình ga du lịch khò cho dầu trên lồng sôi lên, (lồng bắt đầu chuyển sang màu ngà vàng, trông rất đẹp mắt ) dầu bắt đầu ngấm mạnh vào lồng; Bước 3. Dùng sơn trắng bóng (loại A 10) phụt vào vừa bóng, đẹp, không bị xỉn màu lên lồng trông rất đẹp. Tôi đã làm thử 02 chiếc lồng mi của tôi (câu từ tôi viết chưa được chuẩn AE thông cảm). Rất mong nhận được mọi ý kiến.

5. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Nói chung ủ dầu máy 2 lần sấy khô rồi vào dầu bóng là ngon lắm rồi. Nhưng tôi thắc mắc là có những lồng Khuyên nó có màu gụ sẫm thì lấy vécny của mấy ông làm đồ giả cổ có được không nhỉ ? Mong ae khai sáng cho tôi . Thank cả nhà.

6. namlatoi

namlatoi New Member

Thích đã nhận:
    1
    vào bằng nước chè đặc khoảng 3 lần, rồi vào bằng dẫu xe máy cũng được bạn ah. dàu xe may phải là dầu mới nhé, loại dầu màu đỏ ý.

7. A.Tuan

A.Tuan Member

Thích đã nhận:
    11
    Nhà cháu không ủ nước chè đặc, mà vào 3 lớp dầu bình thường, mỗi lần cách nhau khoảng 2 tuần vẫn lên màu khá đẹp. Tuy nhiên lồng trúc sẽ không có màu đẹp bằng tre được. Ý kiến cá nhân, có j sai sót các cụ bỏ qua.

8. dungthai

dungthai New Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình lông trúc khó lên màu hơn lồng Tre,lông trúc cân thời gian va phai ủ dầu Liên tục.mà Đa lên màu thi lông tre gọi bằng Cụ.hjhj