Cho hỏi cái

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi NgọcKỳLân, 18/5/07.

1. NgọcKỳLân

NgọcKỳLân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bình Dương. Cái Nôi Của Những Anh Hùng Xuất Chúng
    Mình chỉ mới làm quen với thú chơi cá LaHán nên kinh nghiệp còn ít mình xin hỏi 1 số vấn đề mình đang mắc phải .Mong các bạn giải đáp giúp mình. Thank
    1. Có nên dùng máy lọc nước cho cá LaHán??? - khi lắp thiết bị này vào bể và khởi động mình thấy chú cá của mình rất hoản loạn ( cá của mình còn nhỏ mới 2 tháng tuổi và hồ cũng ko đc rộng 30X90cm)
    2.Nên dùng loại thức ăn nào??? Mình biết là LaHán ăn tạp nhưng mình cho ăn tép cá con và cả thức ăn đóng hợp vẫn ko thấy cá lên màu và lên đầu. Mình mún biết có hóa chất nào kick thích cá ăn nhanh và lên màu ko

2. dongho9999

dongho9999 Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy là máy lọc nước của bạn có thể bị chạm điện nhẹ rồi. bạn kiểm tra máy có bị chạm điện nhẹ hay ko bằng cách mua vít thử điện về đo thử, hoặc dùng ngón tay ( hay bàn tay) có chổ đứt tay thò vào hồ cá nếu nươc có điện nó sẽ giật đau ngay chổ bàn tay bị đưc . nmình cũng bị trương hợp như vậy. nuôi chú cá nào là tao vây . cá khờ đi nhút nhát dẫn đến chết cá hiện tương này mình chỉ thấy ở loại máy lọc loại 8w của trung quốc các loại máy có công suất lớn hơn thì mình chưa thấy

3. nguabaymau

nguabaymau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

theo như em biết thì con cá phải từ khoảng 2 ngón tay trở lên mới bắt đầu lên màu, còn đầu thì em không dám chắc nữa, tuỳ con thôi, nhưng mà bác cứ kiên nhẫn đi từ bi h đến tháng thứ 8 cá vẫn lên đầu mà, dục tất bất đạt bác ạ ....

nhìn lại cá mình cũng xí muốn chết :sick:

4. Nhoc-Mos

Nhoc-Mos Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Trời đất,theo như bạn nói muốn thử thì phải tự làm đứt tay hay chờ lúc nào đứt tay mới thử đc hả,hic hic đau lém:crying: :crying: :crying:

5. k4b

k4b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    theo mình nghị nếu có bị rỏ điện thì mình sở vào sẻ bị giật (vì mình đứng dưới đất mà) mầy thằng nhóc của mình ko sao đâu (vì ko tiếp đất đó mà)

6. Tanh07

Tanh07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Dùng bút thử điện ,hoặc bạn dùng tay bằng cách : Chân bạn mang dép cách điện, bạn để lưng ngón tay vào mặt nước ,tay còn lại bạn chạm nhe vào vách tường nếu có bị giật (tê thôi) ,nếu không giật bạn thử chân chạm đất. Khi thử bạn không cầm cái gì, hoặc tư thế không ổn định..Máy lọc Ampere yếu không đáng sợ, bạn phải cẩn thận với cây sưởi hơn.

7. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Mấy bác thử rò điện nguy hiểm quá....cứ dùng bút thử điện là xong thôi....Nếu nghi ngờ thì thay máy khác
    Đem tính mạng , sức khỏe con người ra thử điện thì có đáng k ?
    Có thể do cá còn nhỏ , bạn thao tác lắp đặt máy bơm trong hồ đang có cá nên cá hoảng sợ mà bơi lung tung thôi...
    Chú ý khi thọc tay vào hồ do bắt cá hay vệ sinh thì ta nên cẩn thận rút điện ra để bảo vệ tính mạng và sức khỏe....