cho hỏi chỗ mua chim bồ câu gà

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi buurin, 14/3/07.

1. buurin

buurin Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đang định nuôi 1 đôi bồ câu gà ( bít đúng tên ko),loại bồ câu này to hơn bồ câu thường rất nhiều, ko bay xa dc, bạn nào bít chỗ nào bán chỉ mình với.
    thanks

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Hì hì đấy là bồ câu Mỹ. Cũng khá to đấy khoảng trên dưới 1 kg. Nó vẫn bay được nhưng người nuôi thường cắt cánh không cho bay vì nhìn nó ngon lành cành đào thế dễ thành mồi lắm.
    Ngoài Hà nội cách đây vài năm loại này rất nhiều, giá cũng khá mắc. Chắc bây giờ còn nhiều hơn vì cho sinh sản được. Nhưng dạo này tôi ko nuôi bồ câu nên ko có thông tin.
    Nếu bạn ra được Hà Nội tôi sẽ tìm cho:applause:

3. buurin

buurin Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks bạn nha - thấy nó to giống con gà chứ ko bít tên là gì, hồi trc mình thấy ở SG cũng có nhìu ng nuôi lắm mà sau dịch ko thấy , tiếc quá

4. candat

candat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    578
    bạn chạy xuống khu gần bến xe chợ lớn xem , đường Nguyễn Thị Nhỏ lúc trước nơi đó là khu bán bồ câu , mặt dù họ không trưng bày nhưng mình nghĩ họ còn giữ giống , sẳn đó bạn xem luôn giống bồ câu banh của Trung Quốc thử xem cũng dễ thương lắm .

5. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Đúng đúng bồ câu mĩ đấy
    Bạn mua ở chợ HÀ Đông hàng ông cụ già bán cạnh khu gà thịt ý.Giá khoảng 300k 1 đôi giống

6. mrtun

mrtun Active Member

Thích đã nhận:
    9
    Anh Hùng có biết ở đâu bán ko chỉ em với! CHo em địa chỉ em đi cũng dc, sợ làm phiền đến anh. Nhà em cũng ở Hà Nội cám ơn anh nhiều ;) ;)

7. QAnh

QAnh New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình biết một địa chỉ ở HN ban có thể mua được mà giá rất dẻ, chỉ khoảng 150.000dd/đôi 6 tháng tuổi. Ở đó họ gọi là bồ câu Pháp, mình cũng mua mấy đôi nhưng chúng chỉ khoảng 0,8 - 0,9kg một con thôi. Địa chỉ trại giống gia cầm Thụy Phương - HN. Chúc bạn nuôi thành công!

8. Xiao X

Xiao X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Còn bồ câu đuôi xòe ?! có ai biết chỗ nào bán ko ?!?!?

9. vinhrau65

vinhrau65 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bồ câu đuôi xòe bán nhìu hơn nhưng hiện giờ hình như người ta dẹp hết rùi,chưa thấy bán công khai,Bồ câu gà hình như là bồ câu đầu to,mỏ to nên gọi là bồ câu gà đúng ko,bồ câu đuôi xòe còn gọi là bồ câu Nhật

10. Xiao X

Xiao X Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Ờ ... mà muốn kiếm 1 cặp BC đuôi xòe mà ko biết ở đâu ?! mà cỡ bao nhiêu thế ?!

11. trandanghuan

trandanghuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    nhà bác ở đâu thế hả cho em bít địa chỉ đc ko hum nào em tới mua chim nhà bác

12. bakien_kien45

bakien_kien45 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà tôi bây giờ cũng có gần 10 đôi bồ câu mỹ giống,mua ở (chợ đường cái.)nhiều lắm khoảng 150k /cặp .về đẻ ngay.nói chung chỉ cần nhốt 2 ngày là wen chuồng.tiện đây bác nào cho hỏi nếu ghép bồ câu nhật đuôi xòe con đực trắng với mái đen thì ra màu gì.?vì em chưa thấy con đen bao giờ,hôm nọ mua được ở chợ hàng da 120k/con.

13. trandanghuan

trandanghuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    chợ đường cái ở đâu vậy bác mà nhà bác ở chỗ nào vậy ???

14. bakien_kien45

bakien_kien45 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chợ đường cái đi từ cầu chui hướng hải dương khoảng 30km.nếu cần mua tôi mua dùm,ra hàng khoai mà lấy.đảm bảo xịn.

15. hoacamchuong

hoacamchuong Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bác ơi! Tôi là thành viên mới. Tôi rất yêu thích các loại động vật và nuôi trồng cây cảnh. Tôi muốn hỏi: Hiện tôi nuôi khoảng 30 thỏ bố mẹ, mùa này miền núi rét lắm, có phải vì thế mà nó kém đẻ không? Tôi thấy hiện tượng t hỏ nhổ lông rùi không thấy đẻ nghĩa là sao? Tôi đã theo dõi qua nhật trình sinh sản của chúng nhưng vừa rồi có tới 3 thỏ mẹ cứ nhổ lông cho đầy ổ rùi không thấy đẻ. Bác nào biết mách giùm tại sao và làm thế nào để thỏ phát triển sinh sản tốt? ( Trong sách kỹ thuật k thấy nói đến đẻ...giả mà chỉ có chửa...giả thôi)