Cho hỏi chút về giá cá Rồng !

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi thanh_o2, 13/11/07.

1. thanh_o2

thanh_o2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    MÌnh muốn tìm 1 con để nuôi thử, nhưng ngặt nổi xem giá cá mắc quá, lại chưa có kinh nghiệm nên ko dám chọn nuôi.
    Cho mình hỏi loại Rồng nào rẻ nhất vậy các bạn, có phải Thanh Long không? con nhỏ TL khoảng 13cm giá bao nhiêu, có thể up hình cho mình phân biệt được Ngân Long với Thanh Long không ?
    và câu cuối mình muốn hỏi loại cá Rồng loại rẻ nhất bán ở đâu nhiều HCM. #:-S

2. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    nhìn đuôi Ngân và Thanh là biết liền àh ... 1 con Thanh 13 cm àh ... cỡ 700k đó bạn ... ko biết nữa chắc vậy ... nếu hồ bạn 2m3x80cmx80cm thì bạn nên nuôi 1 cặp Ngân và 1 con Thanh ... hồ sẽ đẹp hơn với "Tam Long" nhưng báo trước Ngân Long bự lắm nha ... Ngân Long con thì rẻ thui ko bao nhiêu đâu bạn ... vừa túi tiền đó ... chúc bạn có cá đẹp ... !!!!!!! Gud Luck :>

3. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    gửi bác

bác ơi, theo em nếu bác thích va` co' điều kiên thì mua 1 cái hồ 2m nui chung thanh long va` ngân long con` ko đủ điều kiện thi` nên nui 1 em thanh long thui.ngân long loai` nay` nó lớn dai` gần 1m(kinh khủng lắm) và nếu muốn nui chung 2 em thi` thanh long phải bé hơn ngân long nếu ko nó xử em ngân long te tua luôn đó...còn giá cả thanh long thi`khoảng 550k 1 chú( ở Hồng Anh)dai` 8cm..còn ở chỗ khác 15cm 700...20cm 900k...còn ngân long bán nhiu` lắm va` giá dưới 200k 1 em gần 20cm

4. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cũng có nhiều chỗ bán Ngân long chỉ 150~250 thôi,giá ko quá đắt.Bạn hoàn toàn cá thể mua lấy 1 em về nuôi thử.Bạn cũng nên sắm thêm 1 cái bể,bét nhất là 130cm và phải có chiều rộng>60cm nhé.

5. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bể 130cm mà với 1 con Ngân 4 năm thì nó bự gần = bể ... khỏi bơi lun :))

6. kunkun

kunkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi ngân long chung với cá la hán đc ko vậy mấy bác ???

7. thanh_o2

thanh_o2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    ehehe vừa mua con Ngân Long khoảng 15cm giá 160k, đang để nó ở hồ ngang 1m.80.60, nhìn kỹ lại thấy ngân long bơi đẹp và có dáng ... rồng hơn mấy loại khác, chắc tại mới làm wen cá rồng nên mới suy nghĩ như thế, ko bit ai có ý kiến giống mình ko ta ??? ^^

8. peterle0901

peterle0901 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nghĩ đúng rồi đó vì ngân long có dáng bơi đẹp nhất trong họ cá rồng:applause:

9. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tròi phải rùi. Vì con Ngân Long dài ngoằng, đuôi giống đuôi rồng :) nhìn nó bơi lả lướt dẻo lắm. Còn mấy đứa kia như KL, TL do ngắn đòn hơn và kiểu bơi cũng không tha thướt bằng.

10. cá vàng

cá vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Hì NL bơi thướt tha nhất trong đám cá rồng . Bác nên thả mấy ủa bóng bàn vào để nó hay nhìn lên trên đở bị xệ mắt . NL nuôi 10 con thì hết 8-9 con là bị xệ mắt rồi . BÁc cũng nên mua một vài em hồng két vào nuôi chung với nó . NL nuôi một mình thì dữ lắm

11. Arihuy

Arihuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các bạn nói sao chứ mình thấy NL đuôi xấu hơn mấy loại khác chứ => dáng bơi theo mình mấy loại kia (KL, HL ...) bơi đẹp hơn NL chứ :D

12. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mỗi người có 1 sở thích riêng mà bạn,nhìn chung thì hầu hết các loài rồng có dáng bơi khác uyển chuyển,nhưng theo đánh giá của hầu hết người nuôi cá rồng thì ngân long có dáng bơi đẹp nhất và giống rồng nhất