Cho hỏi có ai đã thấy chèo lữa đuôi 37 chưa ạ?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi huynx.hcm, 4/8/10.

1. huynx.hcm

huynx.hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có thằng em nói trên đăklăk có em lữa đuôi 37 , nên tin hay kg?

2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con chim đuôi dài đó là con chim tào lao là con chim lấy nhiều đuôi ghép lại đó, hồi tháng 6 trên dakơ có ông cũng nói có hai con đuôi dài 37 cm đó mà lên con thì cục tức và nóng giận lắm vì ông chơi khâm mình chứ. Mình dám đảm bảo không có con chim lửa nào dài tới 37 cm

3. HuangYue

HuangYue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    288
    có con chim gì màu đen đen, lông đuôi phải tới 35~40, to gần bằng con bồ chao nhưng dáng thon như chòe lửa. bộ đuôi cũng y chang kiểu chòe lửa, sáng nào cũng đậu trên cây sầu riêng sau nhà. bắt con này cắt lông đuôi ghép vào con chòe lửa thì may ra có đuôi 3x, còn lửa bây giờ mà tìm ra con đuôi 26-27 là hiếm lắm rồi.

4. manhatan

manhatan Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào các bác,

Xin mạo muội hỏi vài câu, nếu không phải xin mấy bác bỏ qua... vì mình cũng vừa tậu 1 em đuôi chừng 27cm . Làm cách nào để phân biệt đuôi thật, đuôi giả? Có cách nào đo đuôi chim mà không cần phải bắt chim ra không? Vài dòng, xin các bác chỉ giáo...

Mới tập tành chơi chim
    Thân

PHONGTB and phutancamau like this.
  5. HuangYue

HuangYue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    288
    Bác phải ngắm thật kỹ phần chân lông đuôi thôi, nhưng hiện nay có nhiều pro ghép đuôi tài lắm, chỉ quan sát ko cũng chả thấy được vì bị lớp lông chỗ phao câu chim nó che mất phần ghép đuôi. đuôi sau khi ghép vẫn đánh đuôi ok, tắm táp cũng chả sao, đến khi nào thay lông mới thôi, có nhiều pro còn ghép đuôi cho chim đi thi mà cũng chả bị phát hiện.

manhatan thích bài này.
  6. lua boi

lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn chỉ cần cho mình biết giá(nếu trên 10 chai thì còn hy vọng chút ít) và nếu là mua ở TPHCM thì cho biết tên người bán là biết đuôi thật hay giả liền hà.Nói thật với bạn là có bắt ra coi thì chắc là bạn củng không phân biệt được đâu,nếu bạn không phải là dân trong nghề.Mong bạn có được con chim như ý muốn

manhatan thích bài này.
  7. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Thông tin mới chưa rõ thực hư đây : Theo 1 nhà điểu học thì những con chim có lông đuôi dài mà mềm là những loại không biết bay hoặc bay rất kém ( theo khí động học ) và chòe lửa ngoài tự nhiên cũng hiếm khi hoặc ko bao giờ có đuôi lụa dài đến vậy cho nên suy ra >>> chúng đều là đuôi giả, nhưng không sao đuôi giả thì càng đẹp bởi lẽ chẳng có cuộc thi hoa hậu nào cấm thí sinh không được tô son đánh phấn hoặc thậm chí nối tóc săm lông mày cả ....

manhatan thích bài này.
  8. manhatan

manhatan Member

Thích đã nhận:
    2
    Cảm ơn bác lua boi đã chỉ giáo.
    Em mua con này 1.200 USD của 1 anh ở PN. Về nhà chim cũng đập đuôi, hót giọng lớn, nói chung cũng hài lòng.

9. le_a75

le_a75 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    trong các giống chim Thiên đường có một con giống chòe lửa lắm, đuôi dài dã man. bạn cứ vào google tìm Chim thiên đường sẽ thấy nó. Giống này Việt Nam cũng có. Hình như mỏ nó to hơn mỏ chích chòe

10. loimast

loimast Active Member

Thích đã nhận:
    13
    chào tất cả anh em đam mê chích chèo lửa , mình không biết như thế nào nhưng thật long mình chưa bao giờ nghe chích chèo lửa đuoi dài 37 cm cả , mình ở dakalk nè , nếu ai nói ở dalalk có chim lửa đuôi dài 37 cm là nói quá sự thật đấy bạn ạ , , mình chỉ có mấy dòng xin đính chính lại thông tin thôi , có gì không phải mong anh em sửa lại nhé