cho hỏi con king kamfa hoàng đế

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi leontran, 25/10/07.

1. leontran

leontran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bạn cho hỏi con king kamfa hoàng đế khoảng bao nhiêu thi bắt đầu bung đầu, con ở nhà mình 2,5 ngón tay roi ma chi moi bat đầu bung đầu, đầu vein còn nhỏ xíu àh! ~X(
    Hiện giờ minh chưa post hình cá cua minh lên được, hẹn hôm sau post len cho pà con wánh giá dùm em nhé!

2. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Nó là loại cá mà tác giả đã từ chối bản quyền rồi đó bạn ơi. Nói thật nhé nếu nuôi thêm chừng một tháng nữa mà đầu nó vẫn cứ..bơ..bơ và châu thì bắt đầu mất là đến lúc bạn cho nó về với thiên nhiên đi là vừa.

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình có quen một cửa hàng cá nhỏ. Mình hay mua thức ăn khô và tươi và khô ở đó. Hồi tháng sáu ông đó có giới thiệu mình giống cá này cỡ 2 tháng tuổi ( cũng bắt mắt lắm ) nhưng giá 300k - đến 400k . Mình o mua bây giờ gặp lại ổng than giống này lắm. càng lớn nó càng xấu và khả năng lên đầu ít lắm. Châu chữ chả có gì. Đúng như bạn quanbao nói đó . Nhưng bạn thích thì cứ nuôi. Nó là bạn mình . Chúc thành công

4. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chưa từng nuôi Kamfa, chỉ nuôi Kim Cương PLT với lại Kamalau thôi nhưng nghe nói Kamfa khó lên đầu lắm, người bán nói là "chậm lên đầu", nay xem bài này mới biết thì ra đặc tính giống này là vậy. Cảm ơn các bạn.

5. kiko

kiko Banned

Thích đã nhận:
    0
    hôm bữa ,báo có đăng cái vụ Kingkamfa hoàng đế này tỉ lệ lên đầu thấp lắm!:blushing:

6. binhbung

binhbung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chưa lên thì không bao giờ lên đâu bạn ơi
    giống cá này không thể lên đầu ..
    vụ này nhiều người thua lắm
    vài lời bạn suy nghỉ

7. cáLaLàng

Thích đã nhận:
    1
    OK, chắc là giống lai tạo kiểu gì đó. Đã King Kamfa mà còn Hoàng Đế nữa, cái này là chúa tể hành tinh rồi. Đặt tên thì quá kêu nhưng mà chất lượng lại thấp.

8. Kiemthu

Kiemthu Member

Thích đã nhận:
    0
    hiiiiiiiiii

cá của bạn 2 ngon tay mà chưa lên đầu coi chừng là cá mái đó

9. ChanhNhucaCanh

ChanhNhucaCanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nó là nổi kinh hoàng của người nuôi cá, đem nhậu với rượu đế thì được nên gọii là king .. hoàng ... đế ...hehehe. đùa tí thui, giống cá này hình như là bị sai sót trong lai tạo nên nó không ra gì cả. bạn đừng buốn khi phải quyết định say good bye em nó.

10. thienphu

thienphu Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi tỷ lệ đầu của giống nầy chỉ có 1/1000 thôi .anh bạn mỉnh hên nó lên đầu đưôc 1 em .nhìn cũng đẹp lắm.cá của ảnh chắc cũng cở con của bạn hà

11. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không hẳn vậy đâu bạn ơi, nếu bạn thấy người ta không giàu có gi mà nuôi con King Kamfa lên đầu to đùng thì bạn nghĩ sao ?
    Cái gì cũng quyết tâm chứ, chấp nhận cái cũ xì mình có thì sao phát triển đây.

12. hoangnt174

hoangnt174 Member

Thích đã nhận:
    0
    Nuôi King thì phải kiên nhẫn bạn ơi! Bởi vậy vì không kiên nhẫn nên có nhiều người dở khóc dở cười là vậy!

13. gaubong

gaubong Banned

Thích đã nhận:
    0
    giống này ở TBLH bán cho hội viên 220k/1con, tỉ lệ lên đầu 1/250 con + 50% hên xui.

14. hoangnt174

hoangnt174 Member

Thích đã nhận:
    0
    Chuyện nầy xưa như trái đất.Miễn bàn.Bây giờ phải bàn là bàn cái chuyện King AKARA..đang lường gạt thiên hạ kìa bạn ơi!.Bàn dân thiên hạ đang bị gạt mình phải cảnh tỉnh người ta chứ.

15. cáLaLàng

Thích đã nhận:
    1
    Thôi, cho tui xin. Tui chỉ chơi mấy con rẻ tiền như KC ngũ sắc thôi, mà dễ lên đầu hơn mấy của nợ đó. :rolleyes: