Cho hỏi King Kamfa hay Bacara?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi ChieuQuan, 27/3/06.

1. ChieuQuan

ChieuQuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin cho hỏi cá minh đang nuôi la loại nào. Mình nuôi từ cá bột lên lúc mua còn nhỏ gia 500k mà chủ tiệm cá nói là Bacara. Nhưng mà lớn lên mấy người bạn nói là King đỏ, vậy kính mong các bạn giúp mình cách phân biệt. Hình này mình chụp lâu rồi hôm nay nó lớn hơn và đầu cũng to hơn.
    Thanks

2. SH_HP

SH_HP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình thì em này là kinh đỏ, vì bacara nhiều châu hơn và không đỏ như thế này...dẫu sao cũng rất tương lai,

3. ChieuQuan

ChieuQuan Member

Thích đã nhận:
    0
    thanks, mình cũng nghĩ không phải là Bacara. Hôm nay nó lớn rồi đầu của nó to lắm, mình sẽ pót hình lại cho bạn xem

4. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    cá của bác rất giống cá của em, lúc đầu em cũng nghĩ nó là bacara nhưng ko phải. em tra dc tên của nó rồi, tên nó là ORGINAL MALAU.
    bác vào trang web đó để tham khảo thêm nha.
    bác mua con này bao nhiêu tiền, con của em mua 2,4 triệu, lớn hơn 1 chút nhưng đầu thì ít châu hơn.
    thân chào.

5. tranthang

tranthang Member

Thích đã nhận:
    0
    con của anh đúng là red king kamfa rùi ah@! vì hồi nhỏ nó quá trời châu nên em nghĩ nó là king bacara! anh cố dưỡng cho nó bung đầu to và lên châu hết mình thì nó chính là king bacara ah! :D king nào mà chả là king!?!?!

6. vi3t_gang

vi3t_gang New Member

Thích đã nhận:
    0
    chời hổng phải hoàng đế đâu .....heheheh dễ gì có con đó