Cho hỏi nơi bán hoa súng cảnh tại HN

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi bettas_orchid, 3/9/11.

1. bettas_orchid

bettas_orchid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    không biết bác Hòa chuyên về cây thủy sinh chuyển địa điểm đi đâu rồi các anh em ơi

2. btuan

btuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    chuyển về làng Yên phụ rồi, bác đi vào làng đi theo lối dọc hồ tây thì nhà bác ngay đầu thôi !!!

3. dungpeo

dungpeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    205
    HOa súng thì bác Hoà làm gì có. Muốn mua chỉ có lên Hoàng Hoa Thám thui.

4. [Mr].WacWac

[Mr].WacWac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    ráy lá ngắn 1 cách goi vì ko rõ tên ở siêu thị cá có bán , loại ráy này nghe nói xanh và bền hơn ráy thường đó

5. bloo

bloo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Ráy lùn bạn ạ. 30k/cốc ở chợ Mơ ấy. Trên AquaGreen cũng có hình như bán 35k/cốc.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:02 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:10 PM ----------

Đừng có tìm bác Hòa làm gì, bác ấy đổi tên thành Hòa Máy Chém rồi bạn ơi! Chém đau lắm đó!
    Lên Hoàng Hoa Thám cũng thường xuyên gặp máy chém, nhìn xe của khách để hô giá tiền.
    Chịu khó lên AquaGreen chỗ 74 Nguyễn Trường Tộ ấy, có Súng Tiger đó, giá 50k/củ hay sao ấy (mua lắm loại cây 1 lần nên chả nhớ giá). Biết trồng thì lên veo veo, không là thối củ rồi một tuần tèo luôn.
    Còn một địa chỉ nữa là ngay đầu phố Đoàn Thị Điểm, giá cả ngang ngửa AquaGreen. Ông chủ & bà chủ hay nhìn mặt hét giá, tốt nhất hỏi giá mấy em bé phụ bán hàng ấy.
    Lưu ý bạn là các giống Súng ưa đất bùn tự nhiên hoặc đất nền tự trộn hơn. Nếu trộn được loại nền hợp thì mỗi ngày nó nhú một cái lá mới, nhìn sướng điên người! he he he!