Cho hỏi phân nền ADA Việt nam?

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi Andydinh77, 28/11/07.

1. Andydinh77

Andydinh77 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Phân nền ADA Việt nam là loại phân nền gì?Giá cả bao nhiêu và mua ở đâu?mình nghe nói nhưng chưa thấy qua,anh em nào biết về loại này thì cho biết nha.

2. thanhquangdo

thanhquangdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hình như có đại lý phân phối tải số 3 Lưu xuân Tín. Bạn thử check lại xem

3. dahakan

dahakan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Phân ADA như thế nào thì mình cũng chả rõ lắm , cái này phải để Pro trả lới bạn.
    Còn về giá cả thì 50k/1kg , bạn mua cẩn thận kẻo bị chém bay đầu đó nha :D, trước mình bị nó chém 80k nhưng may mà mình né dc nên không bị mất 30k :D

4. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Gọi phân nền công nghiệp Việt nam là ADA Việt nam là cách gọi sai hoàn toàn , xin bạn lưu ý kẻo lại có những vấn đề rắc rối không đáng có về thương hiệu !
    Loại phân nền công nghiệp Việt nam dạng hạt khô do một thành viên của diễn đàn ABV đầu tư sản xuất và bán trên thị trường có tên gọi là BO BO , có bao bì và nhãn hiệu và mẫu mã không liên quan gì tới ADA , cách sử dụng cũng hoàn toàn khác các sản phẩm của ADA ! Xin nói rõ hơn để tránh ngộ nhận : cũng chưa có mối liên kết tương hỗ nào giữa người sản xuất với diễn đàn ABV , nhưng trong tương lai hy vọng là có !
    Vì chưa có sự liên kết tương hỗ nào như đã đề cập ở trên , nên mọi thông tin liên quan có lẽ nên trao đổi ở một chừng mực hợp lý ! Rất mong !

bachtuyetlan thích bài này.
  5. thienan0907

thienan0907 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ah! có phải là Bonbon mà a truongthinh thử nghiệm ko? Mình là người mới đang dự tính chơi thủy sinh, mình thấy cách đó dễ nên rất quan tâm, nhưng mấy hôm nay đi hỏi mua mà ko biết chỗ nào bán. Mình ở tp HCM, bạn nào biết chỗ mua chỉ dùm cho người tập sự với.....
    Thank!! rất nhiều.....

6. vni_index

vni_index Member

Thích đã nhận:
    1
    Showroom ở Trần Tuấn Khải, đại lý ở Lưu xuân Tín hay qua 356 Lê Quang Định Bình thạnh có bán, chổ 356 có mấy bộ đá trong hồ đẹp nhìn đẹp quá không biết phải chổ anh TruongThinh không????

7. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chắc là phân bon bon roi đấy bạn ạh..thấy phân đó cũng rẻ...bít thế thôi nhưng chưa thử wa

8. Longlahan

Longlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình muốn setup 1 nền ADA vậy các bạn có thể cho mình xin 1 số kinh nghiệm và ý kiến về nền ADA nhé, ngoài ADA mình có phải trộn thêm các loại gì không? vídu: nham thạch......

9. Longlahan

Longlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đối với nền BonBon theo mình biết thì chỉ cần bỏ vào hồ và trảy 1 lớp đá nhỏ lên, sau đó lọc 1-2 ngày và bạn có thể cắm cây TS xuống, không cần phải pha trộn thêm các loại khác vào. bạn có thể đến 122/4 tran tuấn khải Q.5 mua giá 70k/bịch 2 lít. (nằn kế bên KS Đông kinh có cái hẽm to, quẹo vào nằm bên tay phải).