Cho hỏi tại sao đuôi ko dài thêm?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi PHONGTB, 7/1/14.

1. PHONGTB

PHONGTB Member

Thích đã nhận:
    1
    Em có 2con chòe lửa thấy bảo của miền trong,em mua về đc gần 1thang đến nay đuôi của nó ko chịu dài hơn nữa,em chỉ cho ăn dế và cám làm,tắm rồi phơi nắng đầy đủ,ko hiểu nguyên nhân nó thế nào,mong ae trên diễn đàn góp ý.thanks!

2. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    lửa miền trong cũng có đuôi ngắn mà bạn, vậy là đủ kí tự he he

3. taichen

taichen Member

Thích đã nhận:
    3
    chim mùa trước đuôi dài bao nhiêu thì mùa sau ra bấy nhiêu thôi pro ơi, không ra dài thêm nữa đâu.

4. PHONGTB

PHONGTB Member

Thích đã nhận:
    1
    đuôi nó ngắn hơn mùa trước mà bạn.mà 2 sợi lông đuôi(cái trên cái dưới) nó gần nhau lắm.ít nhất phải cách nhau 4-5cm chứ.

5. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chim CCL nếu nuôi từ con, chuyền, hoặc mép vàng lên thì đuôi của nó liên tục phát triển trong vòng 3 đến 4 mùa. Mùa sau dài hơn mùa trước khoảng từ 1 - 2 cm. Nếu mùa sau mà lại ngắn hơn mùa trước thì chỉ do cách chăm sóc thôi. Minh cũng đang sở hữu 1 Em. 2 năm trước đuôi của Em nó dài 21cm, sau đó Mình nhượng lại cho 1 người Bạn. Chẳng hiểu người ấy nuôi nấng, chăm sóc làm sao mà hiện tại đuôi của Em nó chỉ chừng 17cm. Vậy là Anh ta lại nhờ Mình chăm sóc lại, hy vọng mùa sau đuôi của Em lại mượt mà, thướt tha như cũ. Hì Hì Hì....Chúc Bạn chăm sóc, nuôi nấng con Chim quý của Bạn cho tốt, Nhớ phải bơm mồi tươi nhiều vào nhé.:applause::applause::applause:

ANH_DUC thích bài này.
  6. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    nguyên nhân là đã thay lông xong rồi không thể dài ra nữa, miền trong miền ngoài gì cũng có những con chim đuôi nhắn thôi

7. sieugadaihiep

sieugadaihiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Mỗi lần thay lông mọc lại nó mới dài thêm 1 xíu mà bạn, thúc đầy đủ thức ăn là ok

8. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Bạn phải xác định là lông đuôi mùa trước dài bao nhiêu. Nếu mùa trước đuôi dài 20 mà mùa này còn 18 cm là do cách chăm sóc của chủ nuôi như: Chim của chủ cũ chuyển sang cho chủ mới nên sẽ khác nhau về cách chăm sóc, thức ăn, thời tiết, khí hậu và không gian xung quanh nên dễ xảy ra tình trạng đứng lông khiến lông đuôi không dài ra thêm. Nhưng quy mùa sau nếu chăm sóc tốt thì lông đuôi sẽ dài lại như cũ. Ngoài ra nếu chim đang thay lông mà lông đuôi chưa ra hết mà chủ nuôi đã vội mở áo lồng cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến lông đuôi ngắn đi hoặc không dài ra thêm. Thông thường thì từ bô đuôi ban đầu nếu chăm sóc tốt thì nó chỉ dài thêm từ 2-4 cm là hết cở, ngoại trừ các trường hợp đặc biệt thì không dám nói. Thân chào.

PHONG _TB and thuyvnpt like this.