cho hỏi tí về THỊT BÒ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyentruonghan, 16/5/07.

1. nguyentruonghan

nguyentruonghan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá tui cho ăn nhiều thịt bò có sao không mấy bạn
    ăn nhiều thấy no không có sao cả, trưa nào cũng có thịt bò nó đớp
    thế có sao không
    ai rành chỉ dùm nha
    cảm ơn

2. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chùi ui coi chừng đó nha bạn,mấy con này ham ăn lắm cho nên kô bao giờ ngưng đâu nhưng ăn nhiều vậy nó sẽ kô tiêu đâu dẫn đến sình bụng và bệnh đó bạn ơi,hix,một tuần cho ăn nhiều lắm là 3 lần thôi đó bạn à,thường thì 2 lần thì tốt nhất nha,cho ăn mấy cái khac đi nhé ok,

3. KOF

KOF Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chỉ cho ăn thịt bò 2 ngày trong tuần thấy cá có vẻ thích thích, ăn cái này nhiều dễ bị sình bụng lắm.

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ....... đã nhiều bài viết về thịt bò có hại đến cá: dễ sình bụng do khó tiêu, cholesterol cao không tốt cho cá......... tuy nhiên có lúc mình dùng thịt bò cho cá ăn vài tuần luôn nhưng cá vẫn không sao cá (khó tiêu)(mà cá mình không "xịn" lắm), có lẻ do nó thích nghi, tuy nhiên bạn nên hạn chế cho cá ăn thịt bò quá no nhé, thịt bò chỉ làm ăn phụ thôi để tránh rủi ro cá sình bụng, vì Dì làm chung cơ quan mình cũng tiển mấy em lên đường vì chúng quá tham ăn thịt bò đấy!

5. Ler_Noir_LooHan

Ler_Noir_LooHan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ăn thịt bò mất màu và dễ mất chữ, nguy hiểm lắm.Ban phải cẩn thận khi cho ăn nhé

6. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ra chợ mua thịt nói người sắt để sào, về cho ăn 1 bữa 2-3 miếng, ko sao đâu, nhưng mà 1 tuần cho ăn chừng 3 bữa là đc, nếu ăn thường xuyên coi chừng "viêm màng túi" nha

7. vietkhoa151986

vietkhoa151986 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cắt nhỏ,băm thật nhuyễn,trộn với tép bóc vỏ.Nhớ là băm thật nhuyễn.Bạn cứ cho ăn như thì cá kg bị sình bụng đâu,cá sẽ lớn rất nhanh tại thịt bò nhiều chất trong các loại thức ăn.Nhưng đừng cho ăn quá no,tốt nhất là cho ăn nhiều bữa mỗi bữa 1 ít

8. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trùi ùi, coi chừng cá bạn bị đen mình đó. Mà cũng nguy hiểm lém, zễ bị sình bụng lém đó

9. bi113

bi113 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhất là tri72 anỳ la mùa mưa nữa, hơi bị lạnh đó, coi chừng nó hong tiêu la chít lun.