cho hỏi về cá bột

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tapchoi_lahan, 18/4/07.

1. tapchoi_lahan

tapchoi_lahan Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới tập nuôi cá la hán thôi nên cũng không biết gì nhiều lắm.Nhưng thấy một số chổ nói bán cá bột hàng THÁI LAN nếu mua mỗi loại 10 con thì khoảng 70k một con king kamfa,60k 1 con kim cương đỏ.cho mình hỏi điều đó có đúng kô.vừa rồi mình có mua 5 con super one mỗi con 300k,thấy cũng đẹp.họ nói super one chính là kkf F1 có đúng kô vậy các bác.bác nào biết làm ơn giúp tôi vĩnhin cám ơn cá bác nhiều

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Với cái giá 70k thì khó có thể nói là Kingkamfa lắm bạn ah, ngay tại TP.HCm giá King đã cao hơn lắm ruì, nếu mình ko la72m bạn ỡ Đà nẵng, sao lại có giá rẻ thế được nè, về phần super one có phải là KKF đời F1 hay ko có lẽ chắc phải nhờ cao thủ khác vì mình chưa nhìn rõ con super one lần nào cả, chúc bạn luôn vui

3. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mởi lời nhé! cá bột mà 300k 1 em ah??? mắc quá vậy! mình thấy NHKC, KKF cũng chỉ 100k->250k là cùng. chắc bạn bị cắt rồi..

4. tapchoi_lahan

tapchoi_lahan Member

Thích đã nhận:
    0
    con super one nó dài gần bằng 2 lóng tay út,châu chữ rõ đẹp châu gần bao hết đầu,có con có 2 dòng chữ nữa.để chụp hình post lên các xem chỉ giáo giúp ngoài tiệm giá 350k nhưng mình mua 300k.mình mua lại của mấy người nhập hàng từ sài gòn về để bỏ cho tiệm cá.còn con KKF mấy tiệm cá lấy ở đó đem ra ngoài bán có giá từ 150-250K( điều này là chính xác).nếu mình mua 1 lúc 10 con thi có gia chỉ 80k,châu bình thường kô nhiều lắm,chữ thì đẹp.vậy mình có nên mua kô,cá đó có đúng la KKF thái hay kô.các bác giúp mình với,cám ơn các bác nhiều

5. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cũng còn tùy nơi nên giá cả có thể rất khác nhau, ko thể đem giá 2 nơi khá nhau ra so sánh khi chưa thấy cá, bác cứ post cá lên là bít ngay cá j giá nhiêu mà

6. King_Rofi

King_Rofi Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nói ở ĐN bán giá sỷ ở đâu vậy, nếu có cần chung nhau cùng mua thì mình giơ 2 tay đó, máy lần mình mua KKF bột ở ĐN con rẻ nhất và nhỏ nhất (1/2 ngón tay út) cũng đã 200k rồi, mình với ông bạn mua 6 con thì 4 con là mái, còn 4 con kia chỉ được hưởng dương có 1 tháng nên cũng chưa biết trống hay mái, theo mình nếu là 700k cho 10 con thì bạn nên mua 2-3 con gì đấy mà nó ra dáng 1 xíu, thì phấn trăm cá trống cao hơn, mình cũng ở ĐN, hôm nào giao lưu nhé, xóm mình có mấy nhà cùng chơi cũng vui lắm, nhưng cũng buồn lắm vì giá cá ở ĐN đắt hơn nhiều so với ở SG, và nguyên vật liệu cũng mắc hơn...

7. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình chỉ mới tập chơi thôi,nên cũng chẳng hiểu biết gì nhiều.cá ở đường triệu nữ vương, đống đa, bên ngũ hành sơn gì cũng lấy chỗ này ra bán lại,mình kô nhớ số nhà nhưng điện thoại là 0957057131 tên dũng hay duy gì do.thằng bạn giới thiệu nên đến mua.uh thấy cá trên diễn đàn đẹp mà giá lại rẽ đà nẵng thì khỏi phải nói,con nào được một chút thì...đành nuôi cá bột vậy.mà anh ở đường nào dzậy?

8. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    KKF làm gì mà có giá rẻ như vậy. Mình không tin đâu! Mình đã đi xem cá bột KKF ở rất nhiều nơi, nhưng không thấy nơi nào có giá dưới 150k. Mình nghĩ hàng KKF thật hay giả chỉ có người bán là biết thôi. Hiện nay mình đã mua nuôi thử tất cả là 6 con KKF bột (mua ở nhiều nơi khác nhau). Nhưng mình có cảm giác là chỉ có khoảng 3 con là hàng KKF thôi (mua tại CH của A Long 2 con, Phương Hoàng La Hán 1 con) còn những con còn lại có lẻ mình bị lừa rồi. Khoảng 1 tháng nửa khi nó thành hình thì mới chắc được, mình sẽ post hình cho các bạn xem. Còn con super one thì mình không biết, chưa thấy bao giờ, nếu được bạn hãy post hình nó cho ACE cùng xem

9. catandtom

catandtom Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mua 2 con bột "Kim cương xanh" 50k/con ở cái tiệm ngay góc ngã 4 Nguyễn Thông-Lý Chính Thắng. Thông tin có đáng tin cậy không các Bác nhỉ (nếu là đồ dạt thì bỏ ngay, nuôi phí công)?

Em nuôi 2 con chung chuồng, nhỏ bằng đốt ngón tay út mà đuổi cắn nhau ì xèo. Vậy có nên chia chúng ra làm 2 chuồng ko hay cứ để vậy.

Với lại chúng rất nhát, khi mình lại gần thì chúng thành anh hùng Núp hết, người lại còn đen thui nữa, có sao không các Bác.

Đúng là nuôi cá cũng không dễ dàng chút nào.

10. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bột mà bạn mua ở LCT hay LXt thì 90% là ko có tương lai rồi.Nếu bạn muốn mua cá bột đẹp tại sao ko lh với anh em trên diễn đàn xem.có rất nhiều anh e trên diển đàn này có cá bột đẹp và đúng hàng đấy.

11. huuthanganmay

huuthanganmay Member

Thích đã nhận:
    0
    đồng ý với bạn cả hai tay luôn.NHưng theo mình mình cá bột cũng hên xui thôi.Tuy nhiên mua cá của anh em trên diễn đàn thì ít nhất cũng biết được cá cha cá mẹ do đó xui ít(50-50) còn mua trôi nổi thì gần như 90% là xui rồi

12. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên tách chúng ra ngay đi. nếu không thì chắc chắn là một mất một còn đó. Khi trong bầy thì khác, nhưng về nhà, chỉ có 2, 3 con là sẽ xảy ra chiến tranh ngay.

13. catandtom

catandtom Member

Thích đã nhận:
    0
    Huhuhu, buồn 5 phút.

90% là xui xẻo! Nhưng ngân sách eo hẹp, cá ở các tiệm có tiếng thì toàn thứ dữ (KKF chỗ nào cũng 200k) em thấy tập nuôi mà vậy thì hơi phí. Chỗ nào bán cá bột (không cần KING làm gì), giá mềm một chút các Bác giới thiệu cho em với.

Tks các Bác.

14. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Bạn qua @manhlong đi giá cá king không tới cỡ đó đâu, hơn nữa thành viên ABV được giảm giá.

15. tangtuanloc

tangtuanloc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic chổ tui họ bảo 500k 1 em cá bột cở ngón út àh, kô bít sao nó mắt dữ dzậy

16. kl2205

kl2205 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Kim Mã Lưu bột

Giới thiệu cho mình Kim Mã Lưu bột đi! Mấy k, quận mấy???