Cho hỏi về cá Hôn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi aeolus, 27/5/07.

1. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình có đọc thấy trên diễn đàn có loài cá Hôn ( kissing gourami ) rất dễ thương. Mình định tặng vài đôi cho đứa em ( vì con rùa ăn mất 2 em hỏa tiễn của nó :p ) nhưng hôm nay mình ra NT không thấy. Bạn nào biết ở HCM chỗ nào bán cá Hôn, mà ở hàng cá người ta gọi là gì ? giá cả như thế nào ? Cám ơn trước

2. n-b

n-b Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Mình biết rất rõ về loại kissing gourami này, cá này bạn có thể mua ở một nơi... rất là rẻ, tha hồ nuôi luôn. Trong cá cảnh người ta gọi con này là cá Hôn( vì chúng hôn nhau khi bắt cặp sinh sản ấy mà- giống con gì nhi????:D ), nhưng dân quê như mình gọi cá này la cá Mùi, mẹ mình hay mua về để ...chiên ăn :D :D :D , bạn chịu khó xách giỏ ra chợ , giá cả rất phải chăng, tha hồ mua luôn. THÂN.:D

3. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    tên gọi khác của nó là cá hường đó,nhưng theo mình biết ngoài nó còn 1 số loài khác biết hôn nưa

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Oái, cá Hôn có tên là cá Hường nữa ah ? Cá này ăn hoài mà đâu có biết :D Nhưng sao chẳng thấy nó giống trong hình nhỉ :confused:

5. hiepsitihon

hiepsitihon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đúng đó cá hường ướp muối xả chiên ăn tuyệt cú mèo hhihihi nghe nói thèm quá

6. gun1

gun1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    hi hi, bác kia hỏi chỗ mua cá mà toàn được chỉ dẫn cách làm thịt cá không à, đây là diễn đàn cá cảnh chứ hổng phải cá thịt các bác nha

7. hiepsitihon

hiepsitihon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá gì cũng xơi tuốt tui xơi cá dĩa rồii thịt ăn không tệ