Cho hỏi về cá la hán mới đẻ???????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hoang_tuan_10a2, 10/8/07.

1. hoang_tuan_10a2

hoang_tuan_10a2 Member

Thích đã nhận:
    0
    Các pác làm ơn cho em hỏi: ca 1la hán nhỏ làm sao chọn được giống tốt, cá khoảng 2 ngón tay.Em muốn con này nghiêng về châu nhiều hơn, làm sao để bít con cá đó khi lớn có châu hay không?Thank các pác trước nhé:D

2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cho nó ăn thưc ăn dạng khô kích châu , nếu nó không có châu chả có kick được đâu chỉ kich được trừ khi có châu hoặc rớt châu thôi. Muốn chọn giống tốt thì không có cách chinh xác đươc 2 ngón tay mà bác chọn giống ah ? muốn chọn giống là cá đực thì chọn con mạnh khỏe háu ăn đẹp nhất đàn . Nhưng lớn lên không biết nó có ép được không nếu mà em biết con giống là con gì chắc em mua hết quá bác hỏi câu này không suy nghĩ trước ah ? câu có châu rồi lớn lên có châu hay không thì bác cần con mắt nhìn trước tương lai ý ! hiểu ý em không ?:-$

3. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nếu bạn thích nhiều châu thì chọn King kamfa, King Kim cương hay nữ hoàng kim cương ấy. Còn cá 2 ngón tay thì đại khái đã có thể phân biệt cá xấu cá đẹp rồi, bé hơn thì hên xui . Chúc bạn mua được cá đẹp