Cho hỏi về cá vàng

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Mr wrong, 5/9/07.

1. Mr wrong

Mr wrong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào,tôi muốn nuôi cá vàng trong hồ dạng treo tường kích thước 900 X 500 X 120 có được không?dưới đáy hồ bỏ các viên thủy tinh có được không?(không trồng cây thủy sinh).nuôi bao nhiêu con thì vừa và xin chỉ dùm tôi cách nuôi,trước đây tôi có nuôi một số cá nhưng chúng cứ tuần tự lăn ra chết,thành thật cám ơn nhiều.

2. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hồ gì mà 900x500x120 ta ............:eek: :eek: :eek:

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Về kích thước hồ thì mình không biết. Nhưng cá vàng là loài ăn nhiều, ị nhiều, lại hay sục nền, vì vậy nên hồ nuôi cần có bộ lọc tốt. Hồ treo tường không đáp ứng được yêu cầu bộ lọc. Đối với loại hồ treo tường bạn nên nuôi các loại cá nhỏ, ăn ít, chậm lớn như 7 màu, hồng kim,

4. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Với kích cỡ hồ này có thể nuôi cá mập đó chứ bạn:D ,đùa tí thôi chứ đúng như Aeolus nói đó,giống cá vàng chất thải hơi bị nhiều nên bộ lọc cần tốt,nền cũng cần ổn định vì nó hay kiếm ăn và nhỏ bật cây lên khỏi nền lắm nhé.
    P/S : chắc bạn ghi lộn kích thước hồ phải không nè?nếu ghi đúng thì hồ hơi bị khủng nhỉ:p

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Mình nghĩ kích thước tính bằng milimet . Bác này chính xác gớm nhỉ :D

6. HacDinhHong

HacDinhHong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ 0,9x0,5x0,12m. Cá vàng là loại cá ưa hoạt động, háo ăn, ị nhiều :D nên mình nghĩ hồ này không thích hợp với cá vàng đâu. Hồ của bạn có thể chơi thủy sinh và nuôi những loại cá nhỏ thích hợp với hồ thủy sinh. Vì mình thấy ở cửa hàng thủy sinh có loại như vậy. Còn chi tiết thực hiện như thế nào bác tham khảo bên bõ thủy sinh nhé.
    Spam chút: mới đọc trên báo thấy có cụ cá vàng hưởng họ 22 tuổi, dài gần 30 cm. Nguyên nhân cụ qua đời là do cúp điện, thiếu oxy ~X(

7. Mr wrong

Mr wrong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin vô cùng cám ơn các huynh (đệ?)không ngờ được mọi người" chạy tới" giúp đỡ nhanh thế,đúng là tôi tính dt hồ bằng mlm.Buồn quá như vậy là kô nuôi cá vàng được sao,tôi cũng thích nuôi cá bé như 7 màu,nhưng cá 7 màu nuôi trong hồ kiếng dễ chết quá,có thể nuôi chung nhiều loại cá được không?.Thấy mấy tiệm bán cá họ nuôi cả đàn và cả năm sáu loại,mình bắt chước thì thì chúng rủ nhau mà ngủm hết,hỏi thì họ nói kô nuôi chung được đâu,kô biết đường nào mà lần nữa, còn muốn trồng cây thủy sinh thì tìm ở dâu?ma mới như tôi thì trồng cây gì dễ và đơn giản nhất.xin các huynh,đệ động não dùm một lần nữa nhe,mec si cái đùng....

8. HoCa

HoCa Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình, với hồ treo tường bạn ko nên nuôi nhiều cá quá. Nuôi cá 7 màu trong hồ treo cũng dc. Bạn có thể nuôi thêm 1-2 cặp hột lựu. Nó cũng xinh phết và đẻ nhiều, nhìn đẹp lắm...