Cho hỏi về cách cho cá bung hết đầu !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi TIEUBAO22-2006, 1/5/07.

1. TIEUBAO22-2006

TIEUBAO22-2006 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    3
    Các cao thủ trong diễn đàn cho mình hỏi tí:
    Theo mình thấy thì từ đó đến giờ mình nuôi cá đến khoảng 3 ngón là đầu nó chững lại ko lên nữa dù cá của mình lúc nhỏ thì đầu cực kì ok :crying: , vậy có cách nào (về cách nuôi và thức ăn) cho nó bung hết đầu ko vậy các bác? ( mình nuôi gần chục con rồi đó, con nào cũng đều như vậy hết. ~X( ) .
    cho mình hỏi thêm tí là mình nghe nói cho ăn ốc cá lên đầu cũng dữ lắm vậy đây là loại ốc gì vậy ? còn viên vitamin tổng hợp để làm thức ăn cho cá có phải mua trong tiệm thuốc tây ko?
    thanks các bác trước nha !

2. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    bạn nên xem lại chế độ ăn, nguồn nước nhé.nguôn nước và thức ăn cũng đóng vai trò quan trọng đấy bạn ah, thêm nữa là giống cá bạn đang nuôi đầu có to ko,nếu cỡ 3 ngón tay thì nên bổ sung nhiều chất đạm hơn như tép, thịt bò, chú ý ko cho ăn thịt bò nhiều quá không tốt nhé,thường thì cá La hán nhiều con đến khi trưởng thành đầu mới to ra và chuẩn nên an tâm chăm sóc mấy em nó tốt nhé.chúc cá mau lên đầu.đó là những hiểu biết ít ỏi của mình mong bạn đừng chê nhé.Thân

3. thaicodon

thaicodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đề nghị tăng thành phần chất béo dỉ nhiên quan trọng nhất là nước và pH.

4. hoanglam123

hoanglam123 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nước,độ ph và cần cho ăn sumo đó là thành phần chính ngoài ra còn cho ăn đủ chất chúc cá của anh mau lên đầu

5. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng không bít viên vitamin tổng hợp là tên gì (nhà mình bán thuốc tây , nhưng ko bít tên gì làm sao lấy :( )

6. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    trời ơi, anh cứ cho ăn tôm tép và một ít thức ăn tổng hợp là nó lên đàu mà