cho hỏi về cái máy bơm

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi tranthanhvinhlx, 25/10/12.

1. tranthanhvinhlx

tranthanhvinhlx Member

Thích đã nhận:
    0
    sao em thấy trên diễn đàng các bác xài loại máy bơm chỉ có 1 đầu hút vào và 1 đầu xả ra . còn e sao ra tịm mua thấy máy nào cũng có thêm cái đầu sủi bọt khí . em ko hiểu xin giải đáp giúp em :(

2. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Tùy theo hãng ấy mà, máy bơm mà dùng cho lọc gác thành bể (lọc bể cá) thì thường có thêm chỗ cắm ống làm sủi khí
    Bơm atman thì không có cái đầu đó, hút nước dưới đít rồi phun ra trên đầu :D

3. tranthanhvinhlx

tranthanhvinhlx Member

Thích đã nhận:
    0
    ờh tks anh với lại cho em hỏi em mới mua cái dung dịch gì mà bà chủ tịm nói làm trong nước , nó có màu xanh ko biết sử dụng có bị j ko vậy ?

4. hoaikhong

hoaikhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    tình hình là tự nhiên hnay cái máy bơm atman của e nó bị đơ, ko bơm đc nước lên hồ (mặc dù trước bơm vô tư) tháo ra để ko vòi thì vẫn bơm bt nhưng lắp vào lọc cái là lại ko bơm được
    bác nào biết bệnh ko

5. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Cái dung dịch như bạn tả là men vi sinh, có tác dụng bổ xung nhanh vi sinh cho bể, phân hủy tạp chất, làm trong nước. Nhưng sản phẩm phải có nhãn mác gì chứ nói là màu xanh thì cũng ko biết thật giả thế nào, xài thì kết quả (hoặc hậu quả) ra sao :p

Lọc chế hả bác, có thể nó bị hở chỗ nào đó ở đoạn bơm gắn với out chăng. Hay máy cũ , yếu quá rồi? Nói chung chụp ảnh lên đây mọi người mới biết được bác ạ