cho hỏi về đầu cá la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi huynh_dan2000, 15/10/07.

1. huynh_dan2000

huynh_dan2000 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua đuợc một em hơn ngón tay cái được hai ngày mà đầu nó lên nhan quá bằng viên bi, vậy phải làm sau cho nó được gi trì tốt, vì mình chua có hình mông cá bác thông cảm hôm nào mình gởi để các bác bình luận giúp.cảm ơn.

2. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    chúc mừng bạn có chú cá đầu bự, có hình nữa thì tốt quá. bạn muốn duy trì đầu nó thì cứ cho ăn tốt là ok rồi, ngoài ra còn có nhiều điều kiện khác như mtrường nước... bạn nên tham khảo thêm các thông tìn này trên diễn đàn có nhiều lắm. chúc chú cá của bạn luôn giữ phong độ.

3. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứ giữ nguyên cách bạn đang chăm sóc là ổn vì mới 2 ngày mà cá được như vậy rồi!

4. 123ngoisao

123ngoisao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cứ nuôi bình thường đừng cưng em nó quá bị béo phì thì ko đẹp đâu,chúc bạn có cá đẹp nha

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình chưa thấy hình nghe bạn nói nuôi 2 ngày mà có đầu to bằng viên bi thì chúc mừng bạn nhưng bạn cứ thử nuôi tiếp như thế khoảng 1 tuần hoặc 10 ngày coi nó còn giữ đầu o? coi chừng hết thuốc nó xuống đầu thì nguy đấy

6. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Oh chúc mừng bác nghen,hơn ngón tay cái mà đầu to bằng viên bi thì thật tuyệt,bác nói rõ xem nào,muốn duy trì về đầu hay là gì khác?,về đầu thì tùy thuộc vào gien rồi và yếu tố nuôi dưỡng nữa,nếu nuôi dưỡng đúng cách ko chỉ về đầu mà tất cả đều sẽ phát triễn đồng bộ,bác nên cho cá ăn ngày 2 bữa thôi,chia ra làm sáng chiều,xen kẻ thức ăn tươi+sống,ko nên cho ăn nhìu!!!!

7. quangcong

quangcong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    được đấy , em vừa mới mua 1 con nhưng đầu nó bé quá , bác nào chỉ em cách nuôi cho đầu nó bung to không a

8. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

bác nên mua các loại bột xịn và tép tươi cho nó en là được bác à!!!

9. huynh_dan2000

huynh_dan2000 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có nuôi trước 4 em cũng hơn ngón tay cái đầu chỉ nhú lên một chúc rồi ko lên nửa,em nấy bạn mình nuôi 2 tuần mà nó nhác quá mình đến xem thấy châu đẹp nên mua lại giá 100k về khả nuôi chung với cá mình ngăn hồ làm hai, tức thì hai con nó kình nhau suốt ngày qua hôm sau thì thấy nó nhú lên gất nhanh,hôm nay nó tròn to lên đẹp lấm, đẻ hôm nào mình gỏi hình lên cho mấy bac xem,cho em hỏi cho ăn một ngày hai cử có ích ko và một bữa khoản bao nhiêu là vứa đủ, cảm ơn