cho hỏi về đèn cho cá !T+T

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thangok, 29/6/07.

1. thangok

thangok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em có 1 chú NHKC nhưng em hok có kinh nghiệm nên xài cái đèn hok thấm nước ! bi giờ nguời ta kiu hư châu hết ồi ! xin cho em hỏi nếu bây giờ em mua cái đèn phản quang về nuôi thì có phục hồi lại màu châu của cá hok ?

2. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên xài đèn màu hồng phấn , đừng xài đèn ko thấm nước , để đèn ở phía trên cao chiếu xuống sẽ đẹp hơn .Cho cá ăn nhiều tép đi bạn , mình chưa nghe nói là xài đèn sẽ phục hồi châu.Chúc bạn có cá đẹp.

3. Phan Tu Tu

Phan Tu Tu Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi nếu để đèn cho cá cả đêm thì có sao kg ạ? thời gian để đèn tối đa là bao nhiêu?

4. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá cũng cần nghỉ ngơi nên ko cần thiết để đèn cả đêm đâu bác, chỉ cần để từ 6h=>11h tối là đủ rồi

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Thật tình lâu quá k chơi đồ mới hay seo ấy nhỉ..Cá hư châu là sao ta ? ~X( ~X( ~X(
    Mất châu , tuột châu thì có nghe chớ hư châu thì quả thật...mới quá...lọa quá nhỉ...?

6. thanh_o2

thanh_o2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    ọc, em vừa mua 1 cái đèn neon ko thấm nước 30k mới hôm qua ở Nguyễn Thông, hôm nay thấy vụ này, huhu sao xui vậy, có thật là xài đèn neon này làm mất châu cá ko vậy ? sao trước giờ đâu thấy nói vụ này đâu.

7. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng xài đèn ko thấm nước nè, châu màu lên đều đều mà bạn! chắc do chế độ ăn chưa hợp lí nên màu cá ko đẹp thôi....

8. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nên xài đèn hồng đó để phù hợp với cá bạn nhìn đẹp hơn, màu sắc và châu cá sẽ đẹp hơn, chúc may mắn !!!

9. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái đèn chỉ là ánh sáng để kích thích màu của cá thôi, cũng kô quan trọng là đèn kô thắm nước hay thắm nước gì đó. Mình lúc đầu nuôi cá là 1 con NHKC cũng sử dụng đèn kô thắm nước màu hồng phấn nhưng cá có thấy bị mắt châu đâu, cá còn đẹp hơn nữa là khác. Theo mình nghỉ cá mắt châu là do Gên của nó kô thuần chủng nên dẫn đến trường hợp cá bị "lộp" hay rớt mắt châu là vậy; 1 nguyên nhân nữa là do cho ăn kô đủ chất làm cho châu mờ và mắt dần.