cho hỏi về giá 1 bộ lọc

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi viendong1970, 10/8/07.

1. viendong1970

viendong1970 Active Member

Thích đã nhận:
    4
    em thấy trên forum có nói nhiều về bộ lọc 5 ngăn,đọc xong em có 1 vài thắc mắc:
    1.nước lọc trong hồ có trong hơn so với máy lọc cơ thường ko
    2.giá làm 1 cái cho hồ 70-35 và hồ 60-30 là nhiu
    3.địa chỉ chỗ nào làm tốt trong tphcm
    4.đến nơi có thể mua ngay bộ lọc hay phải đặt trước rùi người ta mới làm
    Mong các bác chia sẻ dùm em các thắc mắc .Cám ơn

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Điều chắc chắn là nước trong và sạch hơn rồi an tâm nha bạn. Theo mình biết giá là 10k/1tấc. Hồ bạn ko lớn lắm làm loại 3 ngăn được rồi, 1 máy bơm là đủ. Bạn đến tiệm Hồng Hải trên đường Nguyễn Thông, anh em trên diễn đàn hay làm ở đó lắm. bạn tới đó gặp anh Hải rồi nói cho ảnh biết kích thứơc hồ, khoảng 2 ngày là xong. Có gì chưa hiểu hỏi ảnh luôn, ảnh hướng dẫn nhiệt tình lắm. Nếu ảnh nói giá mắc hơn 10k thì bạn bảo là thành viên trên diễn đàn cá cảnh, còn rẻ hơn thì quá tốt :D.

3. louhan

louhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên ra Nguyễn Thông mua hộp lọc kiếng 3 ngăn là được.
    hồ cỡ đó thì mua hôp lọc 4 tấc. Tới nơi là mua ngay. Về giá thì chắc từ 45k trở xuống.
    về nước trong hồ thì khỏi chê. Mình xài hộp lọc 3 ngăn mà để hơn 3 tuần mới thay nước nhưng nước vẫn trong.

4. kogutelk

kogutelk Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ nhà em 80x40 ,sài bộ lọc mấy tấc ?:confused: :confused: :confused: :confused: :confused: . Tiện thể cho em hỏi tiệm Hồng Hải đó ở Quận mấy ?

5. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tìm không ra cái bài viết về lọc tràn của anh TPA, trong đó giải thích rất kĩ về nguyên lý hoạt động của lọc tràn.
    Trả lời:
    1. Lọc tràn lọc nước rất trong vì tận dụng hiệu quả khả năng lọc nước của vi sinh vật, nước vào lọc được lọc 3 lần, do đó sạch hơn rất nhiều.
    2. Hồi đó em làm lọc dài 75 thì hết hình như 60k hay 70k gì đó, không nhớ lắm.
    3. Em làm ở tiệm Hồng Hải trên Nguyễn Thông, còn rất nhiều chỗ bán, nhưng em biết mỗi chỗ đó thôi.
    4. Đến đặt làm thì khoảng 1 ngày đến 2 ngày là có.
    Em cũng xài hồ 80, ra ngoài tiệm nói thì chú chủ tiệm nói làm lọc dài 75, nói chung ra tiệm hỏi thì chú đó sẽ hướng dẫn cho (chú này rất nhiệt tình :D) Tiệm Hồng Hải nằm trên đường Nguyễn Thông quận 3

6. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mua là có ngay ah, chừng nào làm lớn quá thôi. Chừng 7 tấc. Hồ bạn 8 tấc thì lọc 5 tấc là tốt chán. Mua thêm than va san hô bỏ vào là ngon lắm