cho hỏi về hồ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi theman, 25/9/10.

1. theman

theman New Member

Thích đã nhận:
    0
    em có 1 cái hồ 6 tất , em mới chơi la hán h em tính mua 2 con king lia size 2 ngón , ngăn ra môi~ bên 30 cm nui 2 con được ko anh em , em sợ nhỏ quá cá ko lớn gù :crying:

2. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Hồi mới chơi La Hán, mình cũng y như bạn :) Bạn cứ nuôi 2 con đi, một thời gian sau lựa lại 1 em đẹp nhất, nuôi em nó 1 mình 1 hồ, còn em kia bán hay tặng lại cho ai mới tập chơi :)

3. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tạm thời thì cứ chơi theo kiểu bqp nói, sau này có điều kiện và khi cá lớn thì mua hô 1,2m là thoãi mái thôi( mua hồ củ thì rẻ hơn nhiều)

4. lucson52

lucson52 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    189
    Đúng rồi, cá nhỏ, có 2 con nó kè nhau cho sung, dạn. Lớn lên tuyển lại ...

5. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    lâu wá mới trở lại DĐ,chiều mới dán xong 1 hồ 7 tấc,tách 2 em còn sót lại trong đám hậu duệ ngày xưa của mình,giờ em nó hơn bàn tay rồi. Mình nuôi 2 em hjơn bàn tay trong hồ có 1m hơn một năm rồi,sức khỏe ổn định,bạn an tam nuôi chung nhé.........

6. hth

hth Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    22
    bạn nuôi 2 con 2 ngón trong 1 hồ 60 ngăn 2 hiện tại mình thấy ổn, bạn cứ chơi rồi sẽ rút nhiều kinh nghiệm thôi, có lẻ kg bao lâu bạn sẽ đầu tư thêm hồ thôi mà chơi la hán là vậy đó cuốn hút vô cùng