Cho hỏi về loài cá lạ...chưa thấy lần nào???

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi N0obSG, 27/4/08.

1. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hôm lên tiệm cá cảnh mình thấy con cá lạ hoắc, vì đi gấp cũng ko kịp hỏi tên nó ,nhưng nó khá đẹp và nhìn dáng rất hung dữ ,kiểu lội thì lờ đờ như cá Rồng vậy đó, thân dài như cá Hải tượng con , con cá mình gặp ít cũng dài 50 cm , đuôi và vây khá giống Hải tượng ,đuôi tròn như cá lóc ,tuy dài vậy nhưng thân nó chắc chừng hơn nửa cầm tay người lớn ,điều đặc biệt là cái mỏ như mỏ cá sấu của nó lại dài tương đương 1/3 cơ thể nó, mắt lừ lừ ,kể vậy các bạn chắc chưa kịp tưởng tượng ra ,thân hình màu nâu đen ,nói chung khi nhìn qua hồ kiếng thì thân dài ,mỏ dài ,bơi sát mặt nước ,nhìn phía trên mỏ nó như con cá sấu ,tuy nhiên thân tròn chứ ko dẹp như cá sấu.
    Mình nghĩ giá nó sẽ ko rẻ ,vì tiệm cá lớn như thế mình thấy mỗi một con,lại lạ, bạn nào biết nó tên gì và giá cả thế nào nói cho mình và mọi người biết với.Thanks nhiều nhiều!!
    À , cách đây ko lâu mình xem truyền hình thì con cá y chang như vậy nhưng dài gần 2m ,nghe truyền hình nói nó chỉ sống ở nước ngoài ( nước nào ko nhớ)và chỉ có duy nhất tại cái hồ đó ,tên nước ngoài cũng ko nhớ nốt ,chương trính Thế Giới Động Vật của đài VTV2 đó ,cách đây chừng 1 tuần .

2. Thietdienlaota

Thietdienlaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
  3. LiebeFish

LiebeFish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình cũng đang nuôi 1 Sấu Hỏa Tiễn nhưng chỉ khoảng 25cm thôi. Hồi đó mình mua giá 100k/em khoảng 20cm. Mình nuôi chung với rồng đất, Nàng Hai, Mỏ Vịt, nhìn tụi nó ăn vui lắm bạn. 50cm nhìn chắc là "đã" lắm.

4. matkelele89

matkelele89 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    ah . mình bít roài . nó là giống cá cổ đại đúng hok .nhìn tựa như hải tượng fai3 hok ban?

5. nhimthuytinh

nhimthuytinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nghe bạn tả thì tui thấy không lạ lắm đâu , nếu tui không nhầm thì nó chính là hỏa tiễn, 50 cm cũng là to rồi nhưng còn có thể nuôi nó lớn hơn nữa. Năm ngoái tui đi singapore ,vào thủy cung của họ tui còn thấy mấy con to cỡ bằng đùi người lớn, dài khoảng hơn 1,2m cơ , nhìn đã lắm. Bọn này rất phàm ăn, mồi sống mồi chết gì nó xơi hết chứ không kén chọn như cá rồng, chúng đuổi mồi rất nhanh và cách đớp thì chao ôi, nhìn cực kì ác độc luôn. Giá 1 đôi hỏa tiễn không đắt lắm đâu, một đôi dài 50 cm thì chỉ tối đa khoảng 600k thôi. Nếu bạn thích thì có thể mua 1 đôi nho nhỏ (15cm-khoảng 100k) về rồi nuôi cho nó lớn, cá lớn nhanh, thích lắm đó

6. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Oh ,giống y chang con của bạn ,nhưng vậy lưng nó kéo dài qua khỏi nửa lưng cơ,nhìn đẹp hơn, dài 50cm nhìn đẹp lắm ,các bạn biết giá nhiu hem ...

7. LiebeFish

LiebeFish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn mua ở đâu mà rẻ quá vậy, chỉ mình với, mình mua 100k/1em khoảng 20cm. Sấu hỏa tiễn nên mua loại Phúc Lộc Thọ, cá sẽ dữ hơn, và ..mắc hơn:laughing:

8. nhimthuytinh

nhimthuytinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    he he , tiếc là không chỉ cho bạn được vì chỗ đó xa nhà bạn quá. Làng Yên Phụ ở Hà Nội đó bạn, ở đó trên trời dưới biển cái gì cũng có luôn. Vì ở đó gần Trung Quốc nên cũng có nhiều loại cá trung quốc lạ lắm (tuy không phải thường xuyên) . Bao giờ ra Hà Nội chơi thì bạn nhớ ghé qua đó nhé, mua 1 ít về rồi gửi qua đường máy bay cũng rất nhanh thôi.

9. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Lên hỏi giá ,chủ quán đòi 800k ,em chạy luôn ,potay,tưởng 300 đến 400k em ẵm rùi .

10. LiebeFish

LiebeFish Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn muốn mua không? Mình biết 1 chỗ bán khoảng 450k. Cá cũng khá to, chắc khoảng 40cm. Nếu bạn quan tâm thì mình sẽ hỏi dùm bạn.

11. N0obSG

N0obSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ui ,thanks bạn ,bạn cho mình địa chỉ đi .Mình lên nghiên cứu để ẵm 1em với.

12. rock.chjp

rock.chjp Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con đó gọi là cá sấu hỏa tiễn fai~ ko? Cá nhỏ nhìn đẹp chứ nó lớn quá nhìn ko có dễ thương cho lắm

13. congtech

congtech Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Cá thế mà đến 450k 1 em luôn hà bác, mà thông tin về cá này lại kko có nhiều, mua về nuôi nhở chết thì sao ?

14. trannhonchinh

trannhonchinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    nơi mình chỉ có 120k một con 15 cm thôi làm gì mà chém đến 450 k dữ vậy?con này xuống sông mình bắt cả đàn ấy chứ!