cho hỏi về nhiệt độ của nước tắm cho vẹt

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi gh0stdev1l, 10/8/07.

1. gh0stdev1l

gh0stdev1l New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho em hỏi nhiệt độ của nước tắm cho vẹt la bao nhiu vậy?

2. NickName

NickName Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    hix hix hix ..........có cần phải kĩ vậy ko bác? em thấy nước gì chả đc đừng lạnh cũng đừng nóng quá là đc rồi mà. hồi trước em nuôi toàn dùng bình xịt hoa xịt em nó ko. bỏ vào lồng đếch chịu tắm gì sất

3. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    theo mình đọc sách bên nước ngoài thì loài két ko tắm nước,mà chỉ tắm khô thôi (vd:cọ mình vào lá rau..).ko biết co fải ko nhỉ...

4. angelo

angelo Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đọc sách thì thấy nói tuy vẹt không thích nước nhưng lai thích tắm,có thể dùng bình xịt xịt cho vẹt hay để vào chuồng 1 lá cải tươi cho vẹt cạ người vào đó tự làm sạch.Theo kinh nghiệm cá nhân mình thấy con vẹt ngực đỏ nhà mình rất thích tắm bằng cách dùng bình xịt thẳng vào khắp người nó ,còn mấy em yến phụng thì chỉ cần đẻ 1 chậu nước nhỏ vào trong lồng là tụi nó lao vào tắm ào ào.Nước ở nhiệt độ bình thường,không nên dùng nước nóng vì sẽ làm trôi đi chất nhờn trên lông chim,nước cũng đừng quá lạnh,nên tắm chim vào những ngày nắng ấm.

5. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    bác đúng là lần đầu nui chim,có phải bác mới chuyển từ nui cá qua chim ko,cá mới cần nhiệt độ nước,chim tắm ngoài thiên nhiên thấy có đo nhiệt độ nước ko,cứ cho nó cái thau nước là nó bay vào tắm,Chim yến phụng nhà bác nui ko cần tắm nhìu,mỗi lần tắm cho một máng nước nhỏ để vào,vì chim nhỏ mà
    Còn nếu muốn tắm cho sạch bác chơi nhiệt độ khoảng 100% là bảo đảm virus H5N1 cũng chết,chim khỏi sợ cúm gà,bác làm liều thử coi...Bó tay.com (heheheheheee)

6. NickName

NickName Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    đúng .....đúng đó bác. bác thien chỉ bác kìa làm theo đi. coi con chim có biến hình ko? nếu biến hình thì post hình lên bọn em xem với nhé. em bảo đảm bác làm theo bác thien thế nào con chim cũng thành chim roti.
    hô hô hô=)) =)) =))