Cho iem hỏi làm chân đỡ bể ntn?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi tqtrung_hn, 31/10/05.

1. tqtrung_hn

tqtrung_hn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang định làm cái chân để đỡ bể không biết bằng sắt hay bằng gỗ đẹp hơn mà giá thành vừa phải thôi. 40 x 140 x 100 các bác cho em xem mấy' kiểu chân được không vậy đăng lăn tăn quá không biết làm ở đâu bây giờ. Thank!

2. archpad

archpad ALL in ONE

Thích đã nhận:
    170
    Sắt hay gỗ thì cùng phụ thuộc vào nội thất và nhất là phụ thuộc vào đánh giá của....chính mình! Chỉ biết là chẳng có loại nào là xấu cả!

3. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Nếu bể nhỏ thì mình có thể tận dụng chân bể làm 1 chiếc tủ nhỏ để vật dụng gia đình hoặc bày biện vài thứ đồ kỷ niệm. Nếu chân gỗ thì làm tủ để cốc chén, phích nước :D để giày dép như nhà Gambler, còn chân sắt thì có thể làm chân sắt uốn nghệ thuật (tuy nhiên vẫn phải chú trọng phần chịu lực cho bể) và bày vài thứ tượng nhỏ, ốc nhái san hô như nhà bác archpad. Thích cổ điển thì cứ sài anh gỗ nghiến chậm trổ để hợp gu với bộ sập gụ tủ chè chân quỳ. Cuối cùng thì quan trọng là phải có tương quan với tổng thể nội thất nhà mình nữa!!

4. neomaxpayner

neomaxpayner New Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn muốn thì mình sẽ cho bạn địa chỉ để bạn mua chân bể 4 Nguyễn Thái Học . Cửa hàng cá AQUAGREEN