cho mình hỏi 1 chút về CL

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi con duong mua, 20/11/08.

1. con duong mua

con duong mua Active Member

Thích đã nhận:
    23
    Chào mọi người....mình là thành viên mới..mình có 1 câu hỏi là: mình mới mua 1 con CL...chỗ mình làm việc thường hay mỡ nhạc rất lớn..nhất là tiếng bass( sub woofer) kô biết như vậy có ảnh hưởng lớn dến chim kô? cám ơn mọi người nhiều nha....hix ...hồi giờ mình kô biết viết chữ bõ dấu...viết xong doạn này hết nửa tiếng luôn :( lolssss..thanks all.~X(

2. huuchi

huuchi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    chào bạn.
    nếu cl của bạn 1 mùa trở lên thì ảnh hưởng không đáng kể.
    à,bạn ở USA mùa này lạnh,bên đó giữ ấm cho chim thế nào nhỉ?
    chúc bạn vui.

3. gahoang

gahoang Active Member

Thích đã nhận:
    3
    ho`, ko sao đâu bạn ơi chim rất thích nghe những tiếng như vậy bạn để ý xem mõi lân` bật lên chim có kêu gió ko?cứ chăm sóc bt nhé bạn ngày nào cũng cào cào, cố gắng tập cho chim ăn cám sau này thay lông đỡ vấy vả hơn nhé ban, chúc bạn có chú chim đẹp

4. con duong mua

Thích đã nhận:
    23
    cám ơn huuchi anhd gahoang ...chỗ mình ở kô có bán con cào cào....kô biết mình cho nó ăn dế và con sâu (super worm) có dược kô? mấy con dế và sâu mình phải mua từ tiễu bang khác mỗi lâ`n phãi mua 1000 con . nuôi chim phải nuôi luôn dế và sâu mệt thiet.Ca'm o*n 2 ban. da~ cho mi`nh y' kien' nha.

5. huuchi

huuchi Active Member

Thích đã nhận:
    59
    thật ấn tượng khi biết bạn rất đam mê và yêu quí thú cưng của mình(không phải ai đam mê là yêu thú cưng đâu!!!).
    bạn cho chim ăn sâu,dế, rất tốt bạn ạ.(ở ngoài thiên nhiên đâu có bột phải không bạn) chú ta sẽ rất nhanh sung mãn và sẽ trả ơn cho bạn = những tiếng hót vui tai và những điệu múa vui mắt.
    chúc bạn một ngày mới vui vẻ.

6. gahoang

gahoang Active Member

Thích đã nhận:
    3
    uhm cho ăn dế là ok rồi, mùa lạnh bạn nhớ chọn áo lồng thật ấm để giữ cho chim dc ấm nhé bạn, chích chòe lửa ko thích lạnh đâu,hì,bạn cứ mua dế nhiều vào mà nuôi ko chết đâu mà, ngày cho e nó ăn 6,7 con là ok rồi chim sẽ rất sung đấy, bạn ở bên đó ko có nhiều thuận tiện để nuôi chim nên có gì cứ lên diễn đàn mà trao đổi nhé bạn, ae trên diễn đàn sẽ giup' hết mình,thân chào bạn chúc bạn có chú chim đẹp và hót hay.

7. lethihang

lethihang Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên tạo cho mình một nông trại luôn thể.. nuôi nhìu dế và sâu vậy thì nên làm .. nông dân farmer..hehe.. chúc bạn có chú chim đẹp.. ko biết là bên đó CCL có giống bên VN mình ko nhỉ :-t

8. QUANGH

QUANGH Active Member

Thích đã nhận:
    22
    Chào bạn Lethihang, chòe lửa tôi nghỉ không sợ lạnh đâu, không cho gió ùa vào là được, chúng đứng xù lông để giử ấm, đến trưa thì nắng ấm lên thì chúng hoạt động như thường. Tôi để chúng ngoài phòng nhưng che bít bùng lại. Bên ngoài nhiệt độ ban đêm khoảng 0 độ C lúc này, lạnh kéo dài gần 5 tháng như vậy, đến tháng 5 chúng cũng chịu đẻ như thường.

9. lethihang

lethihang Member

Thích đã nhận:
    0
    sax .. chim bên đó chịu lạnh khủng nhỉ.. post hình quang cảnh nơi em chích chòe lửa ở cho pà kon coi đê anh..
    thân :-w

10. thehoangsn

thehoangsn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Không ngờ CL lại chịu rét tốt thế. Mình mới nuôi được một thời gian ngăn nên đang sợ mùa đông này chúng chết.Không biết áo lồng bạn che cho chim có dày lắm ko mà em nó chịu rét tốt thế nhỉ?

11. anhchuanbaohan

anhchuanbaohan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    :applause:công nhận bạn thật siêng quá ,mà nghỉ cung hay nha đã không nuôi chim thi thôi chư đã nuôi rồi có cực mấy cũng vui ha .Minh cũng nuôi mấy em CL ma mình ngày nào cũng phải đi bătf cào cào cho nó hết chổ mình chẳng có ai bán cào cào hay dé gì hết

12. QUANGH

QUANGH Active Member

Thích đã nhận:
    22
    Tôi không che áo lồng, tại vì phòng bít bùng, không có gió vào, chỉ lạnh thôi, than lửa và chào mào đều ở vậy. Tôi thấy nuôi chim trong lồng tre tuy đẹp nhưng cực lắm, chỉ khi nào di chuyển xa thôi mới có áo lồng, tôi thường nuôi chuống lực đẻ luôn trong đó.

13. hcm

hcm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Lửa mà nghe nhạc là nó khoái lắm, không sao đâu bạn ơi.

14. con duong mua

Thích đã nhận:
    23
    Hi bạn minhtien mình nghĩ nên trùm lại chim cãm thấy yên tĩnh ..an toàn sẽ ngũ ngon hơn..