Cho mình hỏi 1 vài điều

Thảo luận trong 'Chim Bồ câu (pigeons)' bắt đầu bởi Squallthukhoa, 16/11/11.

1. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Hiện nay mình mới tập chơi bồ câu,mình định mua khoảng 20em nuôi nhốt chung với nhau trong 1 chuồng bự.Mình thấy người ta nuôi bồ câu đẻ từng cặp trong 1 chuồng nhỏ riêng.Vậy khi tụi nó lớn lên, nuôi chung với nhau như vậy,tụi nó có đẻ trứng có cồ o.Nếu có mình sẽ cho ấp bằng máy thì nở đc o??Nhờ ae có kinh nghiệm tư vấn giùm mình.
    Thank ae

2. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Khi nui tập thể thì chuyện có cồ là ko phải bận tâm vì bồ câu hay ngoại tình lắm, hihi.
    Bạn có thể ấp trứng bằng máy nhưng khi trứng nở bạn phải đút cho chim con ăn (chim con ko thể tự ăn như gà con mới nở), mấy ngày đầu mới nở chim con được cha mẹ cho ăn "sữa", nếu bạn muốn đút cho chim con ăn thì bạn mua thức ăn dùng cho két con, pha với nước ấm rồi bơm cho chim con, sẽ rất cực đó, tốt nhất bạn nên để chim cha mẹ tự ấm và nui con. Thân.

yeuchimthucanh and Squallthukhoa like this.
  3. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Cảm ơn anh haohao,tại e có 2 cái chuồng bự mà nuôi 2 cặp thì phí quá,mai e mua 1 mớ về nuôi chung luôn,e mới chơi còn gà mờ lắm,thấy ngoài đầu đường bán bồ câu con quá trời,40-50k 1 con ah,mà hình như loại này người ta đem về ăn thịt hay sao đó.E thì mua về nuôi để có kn sau này rồi chuyển qua chơi bồ câu đua.

4. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    Loại đó chỉ để mua về thịt. Nui Bồ câu tuơng đối dễ, bạn nên chọn vị trí đặt chuồng sao cho nắng sáng chiếu vào thì rất tốt, nhớ vệ chuồng sạch sẽ, cho chim tắm nước 2-3 lần/tuần, buổi tối nhớ che chuồng lại đừng để gió lùa là OK.