cho minh hỏi cách ghép ga rừng sinh sản

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi lenhatphuong, 9/9/12.

1. lenhatphuong

lenhatphuong Member

Thích đã nhận:
    12
    Hiện tại mình nuôi 2 em rừng rặc đã gáy xung rồi.Nhưng tình hình là mình bỏ gà mái F1 vào không thấy nó có động tỉnh gì cả.Hay la em nó bị vấn đề gì nhỉ.

2. axndinh

axndinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Vấn đề này mình cũng đã từng gặp, con gà rặc của mình trước kia cũng như vậy, bỏ gà mái vào mà không thấy động tỉnh gì hết, có khi lại mổ đá gà mái tả tơi nữa chứ, dần dần nản quá rồi bỏ luôn. Sau này có người lại nói phải tách biệt gà trống rừng rặt ra khỏi đàn gà nhà, để nơi xa không có gà nhà quanh quẩn, như thế gà mới xung và đạp mái. không biết như vậy có đúng không nữa, vài lời góp ý, thân.

lenhatphuong thích bài này.
  3. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Bạn cho xem hình mấy em?.gà mái của bạn luôn kêu ''thèm thèm'' thấy trai nằm phục xuống chờ,gà trống đang thay lông cũng xơi tái chứ nói gì tới gà đã gáy xung.

4. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    mình củng không rành lắm chỉ hỏi nhửng người nuôi và cảng gà rừng lâu năm người ông nói gà rừng thay lông gần xông khoảng 1 tháng là xong thì lúc đó bỏ gà mái vào là hợp lý gì gà rừng đang thay lông không xung bỏ mái vào nó không đá gà mái khi gà thay xong xung rồi đạp mái liền còn khi gà rừng đả xong lông đang xung bỏ gà mái vào nó đá chết lun đó là kinh nghiệm mình học được chc1 bạn thành công

5. forest bird

forest bird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    e thấy gà mái mà như thế thật thì a nguyendinhtrang =P~ cũng xơi lun chứ nói gì con gà trống đấy. Đúng k a?

6. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    kinh nghiệm này khá chuẩn nhưng cho mình góp 1 ý nhỏ rằng,nên để em trống gần em mái trước khi trống xong lông 1 tháng ( cho nó làm wen nhau ),khi trống xong lông bạn thả chung vào,nếu trống cứ mổ mái thì bạn nên giữ bình tĩnh,sẽ ko sao đâu,chỉ là màn nắm tay dạo đầu thôi,cứ kiên nhẫn bạn sẽ có kết quả tốt,chúc anh em thành công

7. lenhatphuong

lenhatphuong Member

Thích đã nhận:
    12
    cám ơn anh em nhiều. Bây giờ được 2 quả trứng rồi nhưng không biết co trống không nữa

8. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    bạn bình tĩnh, nếu gà mái đã đẻ thì yên tâm là có cồ (giống như nhốt 1 thằng tù lại, sau đó lại bỏ thêm 1 em xinh tươi vào, cỡ gì cũng có kakaka), vẫn đề là khi gà nở ra sẽ rất yếu, sống đc khoảng 1 tháng là toi, nếu bạn ko nuôi kỹ, và tuyệt đối ko thả mẹ con gà ra, muốn gà trống đẹp và dắt mái okay thì..thả ra, nghe có vẻ khùng nhưng nhà mình cũng thả ra, dắt 1 đống gà mái là nó ko bỏ đi, trông rất đẹp!

nhocalone and Cafenong like this.