Cho mình hỏi chỗ mua cá biển

Thảo luận trong 'Cafe biển' bắt đầu bởi vivakiller, 9/11/05.

1. vivakiller

vivakiller New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bác, bác nào biết chỗ nào mua nhung giống cá đẹp ngoài tiệm Cao Quý ở Trần Hưng Đạo thì chỉ giúp em nha. Cám ơn các Bác nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!!

2. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Cao quý là tiệm bán cá kiểng lớn và giá cả khá mềm
    ở hcm,nếu bạn không mua ở CQ thì mua ở đâu nữa

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Trên Nguyễn thông cũng có một hàng giữa phố có bán cá biển đó, nhưng chưa chắc rẻ hơn cao quý.

4. Tieu_thao

Tieu_thao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác cho em hỏi giá cả một số loại cá thông dụng như thế nào, nuôi cá biển cần nhiệt độ là bao nhiêu?

5. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Cá cảnh biển ở HN coi như tèo lâu rồi, vì không ai nuôi nữa với nhiều nguyên nhân chủ quan và khách quan.
    @tieuthao: Cá nước biển cũng như cá nước ngọt. Có loài nhiệt đới và ôn đới, ở các vùng biển lạnh và nóng khác nhau. Do vậy nuôi loài nào thì phải tìm hiểu cho kỹ loài nấy. Trung bình nhiệt độ 24 thì cá nào cũng được

6. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    Tieu Thao này, nuôi cá biển không dễ đâu nhé! có dễ là nó..dễ chết đấy...mà chăm cũng rất cực!

7. KhiDo

KhiDo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi mình nghĩ cậu nên nuôi ca nuớc ngọt đi là hơn vì mình đã nuôi qua cá biển và cá chết đến nỗi mình cháy túi luôn :crying: nên tớ mới nuôi qua cá la hán đấy còn nếu ko cậu thử nuôi san hô đi,Chú mình đang nuôi đấy và cả cá la hán nữa

8. tracytrale

tracytrale New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác có thể ghé quán cafe Sea World ở 243/70 Chu Văn An, Quận Bình Thạnh trên bờ kè gần cầu Chu Văn An, ở đó có cung cấp cá, san hô, hải quỳ giá mềm lắm

9. Ferrari

Ferrari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    sao lại nói thế .Chỉ cần có tiền và một ít kinh nghiệm là được à !

10. Mig29

Mig29 mig29

Thích đã nhận:
    764
    Tiền cũng chưa đủ đâu bạn ạ. Kinh nghiệm cũng chỉ có được qua thời gian và cần rất nhiều chứ không thể là một ít được. Hồ cá nước mặn ngoài các phương tiện kỹ thuật, hóa học cao cấp hỗ trợ còn đòi hỏi theo dõi, kiểm tra, can thiệp tức khắc và đạt được rất nhiều thứ gần mức tuyệt đối. Không phải thấy ở đâu đó có hồ cá cảnh nước mặn có nghĩa là chủ nhân của nó tự chăm sóc điều chỉnh được, hay bể đó tồn tại được lâu mà không phải thay thế hay...dẹp tiệm trong thời gian ngắn nếu không đủ khả năng tiếp tục.... đốt tiền nấu cháo. Theo đánh giá chủ quan của Mig trong điều kiện hiện nay chưa thích hợp. Mong các bạn không phải trả giá quá nhiều.

11. Ó_Biển_tpHCM

Ó_Biển_tpHCM Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thân mến à,mình vừa dẹp một hồ cá biển trị giá 15 triệu đấy,mua cá giá rẻ thì ở Bà Huyện Thanh Quan(khúc giữa Võ Thị Sáu và Tú Xương),nhiệt độ nuôi cá là khoản 28,nhiệt độ cho Hải Quỳ luôn thì Phải nằm ở mức 25 trở xuống,3 ngày là lên Tây Thiên một con,vậy là phải mua tiếp,nên suy nghi kỹ trước khi nuôi cá biển nghen.........:blushing:

12. trumlahan

trumlahan Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể tìm mua ở 1 tiệm trên đường CMT8. Khúc mà gần ngả ba bảy hiện(nga 3 trường chinh, cmt8 và âu cơ). Nếu đi từ hướng q3 cmt8 thì nó nằm bên tay phải và đến nó trước rồi mới đến ngã 3 bảy hiện. Vì mình không có nuôi cá biển nhưng mấy hôm trước chạy vòng vòng xem cá có vào chổ đó thấy toàn là cá biển không. Vì không quan tâm lắm nên không để ý địa chỉ. Nhưng dể tìm lắm.

13. Ferrari

Ferrari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cho mình hỏi bạn nào biết chỗ mua cá biển theo giá sĩ vì mình mua số lượng nhiều .Nhà mình chuẩn bị mở cửa hàng kinh doanh đặc sản biển?

14. minhNT

minhNT Member

Thích đã nhận:
    2
    mình ở Nha Trang bạn nào thích thì mifnh mua giúp cho! nêu không thì di Nha Trang gọi điện cho mình 0988556107 mình sẽ gioi thiệu nơi mua. Mình nghe nói cá Nha trang là good nhất

15. hailongvuong

hailongvuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cửa hàng Hải Long Vương

Oh nếu bạn
    Bạn đến Công ty Hai Long Vuong, cho này cung cấp sĩ các loại cá cảnh biển, bạn đến cửa hàng trưng bày xem cá nhé...Hai Long Vuong có thể cung cấp cho bạn cả cửa hàng luôn. Không người trông coi đang tìm người thiện chí sang lại đấy bạn...phone cho mình 0903017628

16. hailongvuong

hailongvuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cửa hàng cá cảnh Hải Long Vương 354B Cộng hòa Tân Bình - (nga tư Hoàng Hoa Thám - Cộng Hòa ) phone 5923686

17. hailongvuong

hailongvuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ cá biển của bạn thế nào rồi, đến mình tư vần cho bạn chăm sóc...

18. hailongvuong

hailongvuong New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hải LOng Vương có thể seúp cho bạn 1 hệ thống hồ cá cảnh biển to khoản 7 triệu thôi, không chê vào đâu được, bên cạnh sẽ tư vần cho bạn chăm sóc và thưởng thức chúng thế nào...0903017628

19. tranhaiduy

tranhaiduy New Member

Thích đã nhận:
    0
    tren duong nguyen kiem , ben tay phai , vua wa nga 5 chuon cho co do , ca dep nhnug gia mac lam ,
    Trên đường Nguyễn Kiệm, bên tay phải, vừa qua ngã 5 chuồn chó có đó, cá đẹp nhưng giá mắc lắm.
    lamvn sửa dấu

20. thuysinh

thuysinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cách Cao quý đi xuống 1 ngã tư hay 2 ngã tư gì đó. có một tiệm bán cá biển nữa, giá` rất mềm