cho mình hỏi chúc nha mấy bạn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hai86, 15/1/08.

1. hai86

hai86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    cá chống của mình lúc ở 1 mình nó ăn nhiều lắm mập ú luôn, đầu cũng to. nhưng không hiểu sao khi mình kè thêm con cá mái kế bên nó lại không ăn. cho mình hỏi tái sao vậy có nên cho nó ở một mình không, cam ơn nha

2. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    chắc thấy "em" xinh quá nên bỏ ăn đấy thui, hihi. Ko sao đâu, nó đói ít bữa là đòi ăn lại thôi mà. Cứ để em mái kế bên đi, khoảng 2-3 ngày thả vào chung hồ cho em trống kè khoảng 1 tiếng.

3. tranmanquyen

tranmanquyen Active Member

Thích đã nhận:
    1
    về việc kè mái thì con đực lớn khoảng mấy ngón tay mới cho kè đc,và kè với mái lớn cỡ mấy ngón vậy?

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Nó sung và đòi vợ nên không ăn thôi. Nhiều khi nhờ thế mà cá bạn bớt béo phì và bung đầu hơn nhé.

5. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Thì em nó ngại nên ko ăn thôi..giống như bạn đi chơi với con gái đẹp ..đi ăn lần đầu tiên bạn cũng ngại thế ...Trong thời gian kè cá mái,,cá của bạn sẽ xẹp đầu nhé...Nhưng khi bỏ ra thì em nó lên đầu lại.....

6. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Mình nghĩ con đực cỡ 3-4 ngón là bắt đầu kè mái được, và tốt nhất thì con mái phải nhỏ hơn con đực.

7. hai86

hai86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    mà mấy bạn ơi, cho cong trống và con mái kè vậy con trống có lên thêm đầu không vậy kà, mấy hôm nay nó ăn lại đở rồi cảm ơn mấy bạn nha

8. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    kè mái trong thới gian ngắn rất tốt đó bạn....nhưng fải chắc chắn là mái nhé....và fải nhỏ hơn con trống nhé...

9. hai86

hai86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    con cá mái của mình lổ sinh dục nos lòi khoảng 5mm mà sau 4 ngày nó vẫng không dài thêm và cũng không đẻ vậy hỏi mấy bạn là tại sao vậy kà, và liệu nó có đẻ không vậy, gần tết rồi mùa này hiếm bobo lắm, nếu không có bobo thì mình cho ăn gì thai được không

10. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào bạn. Cá bạn đã xả trứng mấy lần. Nếu chưa thì lần này bạn cho nó xã ra bỏ rồi qua tết cho ép. Cá xả 2 -3 lần thì những lần sau sẽ tốt hơn đấy.

11. hai86

hai86 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ca minh chua xa truong lan nao ca ban oi, nó cắn con trông dữ lắm con này chắc la ác phụ rồi