Cho mình hỏi chút!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi 7tuoimeca, 17/1/08.

1. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Hồ mình làm được 4 ngày , thay nước và bón phân nước hơi hư 1 chút nên rêu nâu có hơi phát triển nên mình muốn để 2 em bút chì vào cho chúng ăn rêu nhưng không biết mới làm vậy thì có nên bỏ vào không vì mình định bỏ cá neon,7 màu,bút chì,tép.....Nhưng mình có thể bỏ cá chuột trắng vào không vì hồ mình xài nham thạch sợ nó đào làm dơ hồ.Mấy ab1c cho em xin 1 lời khuyên

2. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    việc cho chuột trắng vào hồ, mình chưa biết bạn nói đến chuột vây đỏ hay loại chuột khác, nhưng theo nhiều thành viên có kinh nghiệm thì bút chì hiệu quả khi đói, nếu cho ăn no thì ko chịu làm việc đâu, mà trong hồ nên nuôi 4 con trở lên để dẹp rêu, còn nếu muốn ngắm thêm cá khác thì phải chịu khó rêu chút, như hồ mình nuôi rêu với cá dĩa, rêu hại đẹp lung linh, mỗi tuần lau mặt kính phờ râu luôn. chúc lời gợi ý...

3. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Chuột trắng của em toàn thân màu trắng sữa mắt màu đỏ trông cũng dễ thương

4. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    Bị rêu nâu thì nên cho nhiều tép mồi vào không cho nó ăn chừng tuần là đảm bảo hết

5. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    tép mồi cũng hiệu quả, nhưng hồ có cá lớn thì hơi căng nha. còn con chuột đó thì nên nuôi một con trong hồ 1m thôi, nuôi nhiều nó đánh nhau hơn Smack down nữa, te tua hết

6. redblackmax

redblackmax Member

Thích đã nhận:
    0
    sao con cá chuột của em mới nuôi dc 1,2 ngày là mất tích,ko biết có bị hút vào máy lọc ko,vì sử dụng lọc trong hồ.

7. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    CHo con chuột đó ok mà. Nó ko làm tung nền đâu. NÊn thả nhiều bút chì hoặc tép mồi.
    Ai ở HN có tép mồi cho em xin 1 ít đc ko ạ :(( Kiếm vất vả quá :((