cho mình hỏi con "Quái vật" nào đây !!!

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi phanthanhliem, 1/11/08.

1. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    chẳng biết post ở đâu cả , vì chẳng là cá , chẳng là tép , mà cũng chẳng là ốc... có bạn nào biết con này là con gì ko, nhìn kinh quá. hồ mình đang nuôi RC mà có mấy con này , liệu có nguy hại gi tới RC không, đã bắt 2 con rồi mà vẫn còn , khó bắt nó lắm...:-S
    hình nó đây:

2. phanthanhliem

phanthanhliem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    còn nũa ...mình thấy nó giống chuồn chuồn, liệu có phải là ấu trùng chuồn chuồn không....

3. ImT

ImT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có thể là ấu trùng chuồn chuồn, bắt nó ra ngay nó bắt tép đó bạn. Nếu không bắt ra được thì kế sách tốt nhất là 'tiên trảm hậu tấu' dùng que hoặc nhíp đè nó bẹp dí...xong.

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Theo mình thi đúng nó là ấu trùng chuồn chuồn đấy. Hồi bà nội mình mua tép thấy lẫn có lẫn vào. Bọn này tuy ấu trùng nhưng là loại ăn thịt đấy bạn ạ. Bọn nó ko ăn thực vật đâu! Bạn chịu khó bắt hết đi, chắc chắn sẽ hết. Ko thì nó ko ăn cũng làm ảnh hưởng ko tốt tới cá tép của bạn.

5. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Đúng đấy! Với cái bọn có hại như ốc... mình toàn lấy nhíp bóp chết cho cá ăn luôn, ko thì dùng que nhỏ dí cho nó một phát xuống đáy nền luôn :laughing:. Cái bọn sinh vật ko cần thiết trong bể thủy sinh phải được loại bỏ triệt để.

6. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chắc bác này thả tép gạo vào bể mà ko nhặt kỹ đây mà,mùa này mua tép gạo có mà đầy con này, bữa trước e mua tép gạo hình như còn lọt vào 1 con cá j lạ lắm, để tối về chụp ảnh post lên các bác xem nhé

7. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Đúng là tép gạo (loại té sử dụng làm mắm??) thì con nay vô số kể. Có bắt cũng ko hết lẫn vào tép được.

8. Lê Tuấn

Lê Tuấn Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    2,640
    Bắt ra mau kẻo không hồ bạn không còn tép đấy, bọn nhóc nầy ăn tạp lắm đấy.

9. nhokkon

nhokkon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    con nay` la` au' trung` chuon` chuon` ne` no' chuyen ăn ca'
    nen bat' ra het' trc' khi no' dung. vo tep'

10. hanggiadung.vn

hanggiadung.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ấu trùng Chuồn Chuồn đó, bắt ra hoặc giết banh xác trong hồ cho tép ăn cũng được!

11. Thrash

Thrash Member

Thích đã nhận:
    0
    thưa với bạn đây là ấu trùng con chuồn chuồn, nếu bạn có học sinh hoc hồi xưa thi chẳng lạ gì nhóc con này, nó rất tham ăn chẳng khác gì bố mẹ chúng nó cả, và có thể ăn nhũng con cá to hơn nó nhiều lần. Nếu thích bạn cứ để nuôi chơi, xem nó lột xác cũng khá hay. Còn bể của bạn có cá quý, tép quý, thì lời khuyên duy nhất là phải vớt ra bằng được

12. skyNET

skyNET Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    con này là thiếu trùng của con kim kim chứ không phải chuồn chuồn. kim kim nó có 3 cái lá hô hấp ở đuôi còn chuồn chuồn thì béo ngắn. tốt nhất là vớt ra ngoài thả ở hồ nào đó, không nên giết hại bác ạ

13. doilathe

doilathe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao hồ của mày nhiều con lạ thế Liêm, may con RC nhà tao chỉ mới bắt đầu mang trứng, nó lột xác liên tục tao thấy nó trắng hoài, lột xác nhiều chết sớm chứ làm ji, hehe, Tép nhà mày đẻ chưa? tao định tạu thêm 20 em RC nua74, bữa nào đi mua với tao nhe