Cho mình hỏi hồ vầy có chịu nổi không?????gấp

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hieunguyen, 5/10/07.

1. hieunguyen

hieunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin chào các bạn , mình là người mới chơi thủy sinh cũng được nủa năm rồi. Mình mới làm cái hồ không biết có được không mong các bạn giúp đỡ mình với. Hồ của mình dài 80cm, cao 55cm và rông 40cm . đáy kính 10ly các mặt bên kính 5 ly . vậy không biết làm như vậy thì hồ có chịu nổi áp lực của nước không ? , nếu làm thủy sinh thì hết khoảng bao nhiêu tiền ? bao nhiêu phân ? bao nhiêu cát ? mong các bạn tư vấn giùm mình . .Kinh tế mình thi cũng eo hẹp lắm :)

2. CaRongChienXu

CaRongChienXu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Lê Phú 34 hoàng diệu Đà Nẵng

Cái hồ như bạn nói thì quá okie roài, ở nhà mình cũng có 1 cái hồ kích thước như bạn nói mà đáy kính có 5 ly thôi. Còn cái hồ ban thùy theo mình bạn dùng 10kg phân khoảng 40k 1 ký, cát san thùy ko bao nhieu. Còn cây cá thì tùy vào kinh tế mà chơi. Chúc bạn có 1 cái hồ như ý :).

3. Chuột

Chuột Member

Thích đã nhận:
    2
    xem kỹ những bài mà bạn cảm thấy có lợi về kinh tế hay kinh nghiện gì đó, trên 4r đi bạn ơi
    nhớ nghiêm cứu kỹ thật là kỹ nha, mình tốn hết gần 600k tiền ko đọc kỹ bài trên 4r đó
    bạn muốn sài loại phân gì? nếu tự trộn thì vào link của anh Huunguyen hay của bác HOVATEN, còn ADA thì...... (hok đám ghĩ đâu)
    2 bóng jebo 8 tấc........................................v.......v..
    chuẩn bị khoảng 1.000k đi bạn. (hồ của mình có 75.40.40 thôi mà hơn 1 chai tồi đó.
    chúc bạn thành công!!!

4. hieunguyen

hieunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tiện thể cho mình hỏi thêm mua phân vi sinh , phân trùn đỏ ở đâu vá các loại phân khác để trộn nữa , mình ở gần quận Tân Bình và quận 11

5. neihmb

neihmb Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy hồ đã dài hơn 80 thì nên dùng kiếng 8ly cho chắc.
    @ Chuôt:bạn dùng nền gì mà hơn 1 chai vậy?nền của huunguyen đâu có đến mức đấy,chắc sài ADA a`?