Cho mình hỏi mấy con này là gon gì?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi Dragonking, 23/2/08.

1. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Hồ của mình có mấy con nhỏ như đầu kim,bám trên thành kiếng, chúng rất nhỏ tuy nhiên vẫn có thể thấy = mắt thường, chúng có hình hơi tròn, có đuôi, màu trắng,lúc đầu mình tưởng là vi sinh vật phù du, hỏi người ta nói là con rệp nước~X(, ko biết có đúng ko, cho mình hỏi con này là con gì, có lợi hay có hại? nếu có hại thì diệt như thế nào? Hồ mình nuôi cá, san hô, hải quỳ...
    Thanks!:x

2. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn có thể up hình lên cho pà kon xem đc hôk? diễn tả như vậy mình cũng hôk pík là con gì

3. namhuy

namhuy Active Member

Thích đã nhận:
    7
    con nhỏ cở đầu kim ,màu trắng phải ko bạn. hồi trước mình nuôi củng hay thấy . thay nước khác là tụi nó biến hết hà.(ko còn biết có lợi hay hại)

4. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    ặc ặc, nó nhỏ xíu mà làm sao up hình được, mí lị mình ko có máy ảnh xịn co thể chụp rõ tụi nó đâu...nó ko có gì đặc biệt hết, nhỏ, màu trắng, hình tròn tròn, có cái đuôi ngắn, lúc có cá chết thì tụi nó bu lại đông lắm...

5. bluedolphin258

bluedolphin258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    níu mình đoán hồk nhầm thì đó có thể là những con phiêu sinh vật thôy, hôk ảnh hưởng gì tới nước hết nhưng níu để lâu cũng hôk tốt...mình nghĩ vậy

6. phuongtrang

phuongtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Bạn thay nước và lọc đi các sinh vật lạ ấy khác biến mất.....bọn chúng là sản phẩm của thức ăn thừa ......sinh ra.

7. ILY10482

ILY10482 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hồ mình lúc 1-2 tháng đầu cũng có nhưng sau đó thì tự nhiên biến đâu mất , k thấy tác hại gì !?!?!?