Cho mình hỏi một chút

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi binh1516, 8/9/07.

1. binh1516

binh1516 Member

Thích đã nhận:
    0
    Chu cha ơi! Nghiên cứu đi tìm mãi mà không biết mấy bồ cho cá ăn ốc gì và mua ở đâu???~X(

2. The most nooper

The most nooper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bạn đừng nên quan trọng hóa cái chuyện thức ăn. Tâm lý của nhiều người là hay săn tìm các loại thức ăn lạ và độc để cho cá lên đầu và lên màu. Mình cũng từng như thế và củng có chút kinh nghiệm. Để cho cá khỏe và đẹp ( lên đầu và lên màu tốt ) thì không phải nguồn thức ăn quyết định tất cả, không cầ phải tìm tòi các nguồn thức ăn lạ và độc làm gì, chỉ cần tôm tép tươi kết hợp với thức ăn khô là ok rồi. Muốn con cá đẹp thì cần rất nhiều yếu tố, cái này thì rất nhiều bài đã nói. Thời gian mà bạn bỏ ra để nghiên cứu thức ăn mình nghỉ để chăm sóc cá thì tốt hơn.
    Chỉ là vài ý kiến cá nhân, nếu bạn thấy có lý thì nghi nhận còn nếu thấy vô lý thì thôi vậy.

3. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Chuyện thức ăn này nói rất rất nhiều lần trên dđ rồi bạn ! cố chịu khó tí mà tìm đọc ! chả lẻ có mấy loại tôm tép có mấy chai XO lại nói đi nói lại mãi !

4. thienthachnho

thienthachnho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    cá của mình cho ăn thịt bò ngày 2 lần mỗi lần cho ăn có kèm theo 2 viên thức ăn XO nghĩa là bạn cho ăn 2 viên XO trước rùi sao đó bạn bỏ thịt bò vào cho nó ăn mỗi lần ăn khoảng 3->4 cục thịt bò nhỏ là được rùi cho an nhìu wé cá khó tiêu lắm như vậy cá sẽ lên màu và lên đầu rất nhanh.Đó là cách mình làm để bạn tham khảo thêm có gì sai sót mong các bạn bỏ wa nha.