cho mình hỏi nhé

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi caolunghongvi, 23/11/07.

1. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao cá của mình không thèm ăn thằng lằng nữa vậy các bạn, chỉ ăn dế và dán mà thôi,chán quá vì dế mua tốn tiền quá và dán thì khó bắt lắm...mong các bạn cho mình lời khuyên để em yêu mình ăn thằng lằng hoặc tép lại nhé, cảm ơn nhiều

2. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    THử cho cá nhịn ăn 1 tuần xem sao........ Thi thoảng ném cho con tép vào, ko ăn lại vớt ra ... Rồi hôm sau lại thả vào .. Cho đến khi chịu ăn thì thôi

3. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn đã cho lời khuyên,nhưng mình cho dế vào thì nó ăn ngay,thật hết biết em yêu này cứ muốn ăn đồ sang....

4. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cho cá nhịn vài ngày nó đòi là nó ăn lại thui àh, chỉ sợ bạn thương cá lại cho nó ăn sớm thui

5. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn chiều em nó quá đâm ra...chảnh.Ai đời thằn lằn ngon thế mà còn chê!Bạn cũng nên cho em nó ăn thưa ra 1 chút,2 ngày ăn 1 lần vẫn ko sao mà!(cá vẫn béo quay luôn)

6. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác cho em hỏi, em dùng máy lọc nhưng nó hút không có hết phân cá nên nhìn đáy hơi do lắm. không biết có loại máy nào hút phân tốt không bác, máy đó chạy ở trên mìnhnối ống xuống rà dưới hồ để hút phân cá.Bác nào biết xin chỉ giáo em với, thanks các bác nhiều