Cho mình hỏi thức ăn cho cá neon

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi vn273, 28/10/07.

1. vn273

vn273 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới mua nuôi thử neon,cá lambo,với 2 chú hoàng kim. tình hình 2 tụi kia khoẻ lắm chỉ tội cho đám neon, 2 em đã ra đi rồi.Hiện đang mua hủ thức ăn nhuyển để cho ăn.Thấy tụi neon dành nhau dữ lắm hình như ăn ko đc vì thấy cứ ăn vô fun ra chắc tại hột bự wá, bóp nhuyễn thì sợ dơ nc, vậy giờ nên cho ăn thức ăn loại nào là hiệu wả nhất mà ko sợ dơ hồ (đang nuôi thủy sinh). Hình như có số em neon bị nấm (mà nấm là cái vây bị trắng trắng fải ko?) ,bro nào có kinh nghiệm help dùm với !!!thank :blushing:

2. toannhoc

toannhoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cái này bạn nên cho nó ăn thức ăn JBL hủ 300k ở cao quý đó.nó có bán lẻ 1k viên bỏ vào nó tan ra hạt nhuyễn bọn neon thích lắm

3. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    JBL cho cá neon là loại riêng cho neon hay ra hàng bán cá chỉ cần hỏi JBL là họ biết hả các bác

4. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    mình hay ghé CQ ở TPHCM để mua cho chúng ăn.mua lẻ 10 đến 20 viên à.nhưng thấy chúng thích và ăn tốt lắm

5. meomun

meomun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,835
    Ngoài ra nếu cá không ăn được hay k chịu ăn thức ăn viên thì bạn mua trùng đông lạnh 15k một vỉ 24viên rất tốt cho cá, neon hay bất kì cá nào thấy thứ đó là nhào vô ăn k kịp thở luôn đó.

6. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    chỉ có 2 loại này cho chúng ăn là tốt nhất đó.chúc bạn chọn đc đồ ăn cho cá ân ý nhé

7. philong2002vt

philong2002vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cho mình hỏi tí nhé mình nghe noi cho loại thức ăn này hay đục bể lắm phải ko ban. mình là tay ngang có gì giúp đỡ mình với nhé

8. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Nếu không cầu kỳ bạn chỉ cần mua cám loại nhiễn và chìm(thường dùng cho cá bảy màu) là chúng vẫn ăn và phát triển như thường giá lại rất rẻ, lâu lâu cho ăn trùn chỉ đông lạnh là ok. Thân

9. DUYACC

DUYACC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    Ra Cao Quí mua lọ nhỏ thức ăn cho neon 18k 1 hủ hạt nhỏ, mau chìm (sử dụng cho tép cũng rầt OK)

10. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    ko đâu bạn ơi .trong như thường nếu đục thì bạn nên coi lại máy lọc nhé.cái này mình cho tép ăn nước trong 99%

11. dam me

dam me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    135
    À bạn cứ ra Nguyễn Thông mua thức ăn của đài loan gói 6k màu đỏ có hình cá neon và cá bảy màu hạt nhỏ màu đỏ ,mình cho ăn loại đó thấy chúng rất khỏe lên màu đẹp , lâu lâu cho ăn thêm bo bo sạch , còn tốt nữa thì mua tôm mồi loại lớn mà lựa có trứng , mua về rọng nước rồi lấy trứng tôm cho ăn dặm thêm , món này bọn neon khoái nhất chúng ăn như tên bắn vậy và còn ghiền món này nữa đó , chúc bạn có bầy cá tốt !!

12. vn273

vn273 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mà sao tình hình 1 số em neon bi nấm,có cần bắt ra riêng điều trị ko,cần thuốc gì,đề vào hồ luôn (có ảnh hưởng cây ko ) ?

13. toannhoc

Thích đã nhận:
    2
    cá bị nấm em nên bắt riêng ra điều trị và thay nước nhé để tránh tình trạng bệnh lây tứ tung cho con khác

14. _ZuZu_

_ZuZu_ Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi vậy nếu nuôi nhiều loại cá 1 lúc sẽ phải cho nhiều loại thức ăn đúng ko :(