Cho mình hỏi tí ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi bird.bluesky, 14/12/07.

1. bird.bluesky

bird.bluesky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    mình mua một con cá bột (1 ngón tay ) châu nhiều lắm đầu cũng gãy rồi nhưng mình nghe cá bột mà châu nhiều thì khả năng lên đầu to là không cao có đúng không?
    mình nuôi một em to hơn (2 ngón tay) đầu thì lên rồi nhưng không thấy châu gì cả nó chỉ có hai màu thôi đỏ và đen không biết đây là loại gì nhỉ ?

2. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Cá dài 8cm phải có đầu còn nếu ko có thì coi như xong!!!Còn con 2 ngón của anh thì anh cho ăn XO đen kèm theo tôm chắc nó lên màu!!!Anh em trong diễn đàn có câu đánh giá một chú cá đẹp đó là "nhất đầu, nhì châu, tam màu, tứ tướng"!!!Anh cứ thế mà lựa!!!^_^!

3. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    khi lựa cá bột thì ko nên chọn em nào châu nhiều leo đầu, vì wa kinh nghiệm của ae thì đầu sẽ khó lên, tốt nhất nếu có khả năng thì wất 1 em đã nhú gù, còn nếu ko thì lựa em có dàn châu tới má thôi, bảo đảm sau này châu sẽ leo gù

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ để về làm thử coi sao ! mà muốn thử nghiệm vụ này chắc phải mất 6 tháng là ít longca21 nhỉ :D

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Mình cũng nhất trí với Longca21 ở điểm này. Còn tiệm cá bây giờ bán giống mới quá chừng. Mua 1 tặng 1 giá có 70k hà. Bạn thử làm một chuyến xem. Chào nhé

6. hoangn15

hoangn15 New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng thế (1 ngón )gu chi có một tí thôi nhưng ko biết cho ăn gì thì có màu và gu nhanh co mong các bạn giúp đở :D

7. hoangn15

hoangn15 New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có một chú LaHan (1 ngón) ko biết cho ăn gì để nhanh lớn và có gu,màu nhanh mong mọi người giúp đỡ :D