Cho mình hỏi vài cái nho nhỏ nhé..........

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi La Han Rong, 5/6/07.

1. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em cho mình hỏi :
    -Cá kim cương PLT mới mua về sao con nào cũng nhát hết vậy...toàn chui vào ngách bên trong máy lọc..ko chịu ra ăn.....anh em có cách nào chỉ giúp nhé
    -Làm sao hạ độ PH trong hồ xuống và tăng độ PH trong hồ lên đc???Có phải cho muối hột vào thì độ PH sẽ tăng hay kô??
    -Trên thị trường bây giờ thì loại nào là có giá trị nhất ,loại nào dễ lên đầu và loại nào đang đc ưa chuộng nhất
    ___________:confused: :confused: ______________
    Cám ơn các bạn đã xem bài_____________________:blushing: :blushing: :blushing:

2. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    La hán rồng: Cá nào mới đem về mà chẳng nhát, bạn kiếm chỗ yên tĩnh khoảng 1->2 ngày là em nó quen bể thì ok.
    Còn về độ ph thì bạn cứ lên mấy tiệm cá cảnh hỏi lọ thuốc kiểm tra độ ph(khoảng 20k), có cả thuốc tăng và giảm độ ph (5k 1 lọ). Giá này mình mua ở trên đường Nguyễn Thông_tp HCM.

Muối hột chỉ có tác dụng sát khuẩn thui ngoài ra ko ảnh hưởng gì đến độ pH hết. Bạn chỉ nên bỏ 1 ít vào bể để phòng bệnh cho cá , bỏ nhìu quá em nó die ráng chịu:devil:

Còn cá La hán bi giờ nhìu loại lắm. Muốn lên đầu thì còn phụ thuộc nhìu yếu tố trong đó hên sui là chủ yếu (kinh ngiệm sương máu) . Bây giờ dân tình chuộng nhất là King Kamfa, King Kamlau... hay giống mới zề như snake King, King king kamfa. hì. Còn giống nội như PLT hay KC PLT cũng có nhìu người nuôi nhưng mình chưa nuôi giống nội bao giờ nên ko bít. Bạn cứ theo thế mà tham khảo , giống nào nhiều người thích nuôi chắc chắn nó có nhiều ưu điểm nổi trội thui.:D
    Còn giá cả cá thì phụ thuộc nhiều yếu tố lém , cứ cá đẹp thì giá cao thui bạn àh.

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
  4. VIP

VIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không phải kcplt nào cũng nhát đâu bạn, chỉ cần để nó vào chỗ nào tối tối cho cá định thần lại làm quen với môi trường xung quanh rồi từ từ cho cá ra sáng là bình thường thôi.
    Để hạ độ ph bạn có thể dùng dung dịch mua ở ngoài cửa hàng, còn tăng lên thì bỏ san hồ vào, cho nuối hột không làm tăng ph đâu.
    Có giá trị nhất là king kamfa, dễ lên đầu là kcplt, ưa chuộng nhất là king kamalau.