cho mình hỏi về chế độ dinh dưỡng cho cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi vietsg84, 16/10/07.

1. vietsg84

vietsg84 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các bạn cho mình hỏi với chú cá này thì chế độ dinh dưỡng(thức ăn và thời gian cho ăn) như thế nào là hợp lý nhất, ko biết chú này có triển vọng ko hả các bạn???
    http://allyoucanupload.webshots.com/...50798474575896

2. RC5681

RC5681 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn chịu khó tìm trong forum này đi vì các bạn khác đã đóng góp rất nhiều và có ích về chủ đề này!

3. vietsg84

vietsg84 Active Member

Thích đã nhận:
    0
  4. ngocthanh

ngocthanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn mọi thứ đều tốt, đầu to, châu nhiều vây kỳ cũng tạm ổn chỉ có màu sắc chưa rực rỡ bạn nên cho ăn thêm tép để phát triển màu. Mình thấy mấy bạn trên diễn đàn nói ngày cho ăn 2 đến 3 lần. 2 bữa ăn thức ăn khô một bữa ăn thức ăn tươi cho ăn vừa no thì thôi, nếu có thời gian thì cho soi gương để cá sung. Cá sung thì cái đầu sẽ to thêm và màu sắc cũng đẹp hơn. Kiến thức của mình chỉ có nhiêu đó thôi, bạn nào biết thêm thì bổ sung để mọi người cùng tham khảo. Chúc tất cả các bạn có cá đẹp

5. tinhyeuthetham1

tinhyeuthetham1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1/ Sáng+Trưa+Chiều:Tôm,thực phẩm,thực phẩm.
    2/...........................: Tôm,tôm,thực phẩm.
    3/...........................: 100% tôm
    4/...........................: 100%thực phẩm.
    Tùy bạn lựa chọn.

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn,V6án đề lên màu của cá la hán cũng gay go đấy mình đọc và lên mạng thấy có một bạn cá khá đẹp, đầu rất to , châu nhiều nhưng màu thì rất ít và nhạt . Bạn đó cho ăn tép và và cho ăn thêm cám XO lên màu > sau thời gian cả tháng hỏi lại thì màu sắc có cải thiện nhưng cần thời gian hơi lâu. Vài kinh nghiệm mách với bạn. Bạn thử thực hiện xem sao. Chúc bạn thành công