Cho mình hỏi về chim cánh nhỏ

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi GioBau, 16/6/13.

1. GioBau

GioBau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Mình mới bắt đầu tập chơi chim, mới nuôi khuyên, chào mào, yến phụng; đang tìm hiểu về một số loại chim khác.
    Mọi người cho mình hỏi: cụm từ "chim cánh nhỏ" dùng để chỉ những loại chim nào, mình rất mơ hồ về điều này mong mọi người chỉ giáo.
    Post bài ở đây ko biết có đúng chuyên mục ko, nếu ko đúng mod di chuyển giúp với nhé.
    Xin cảm ơn mọi người!

2. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    Chim cảnh nhỏ chứ không phải cánh nhỏ bạn ơi!Là các dòng finch ăn hạt,nuôi sinh sản nhân tao như: Sắc Nhật,manh manh,lông cơ,7 màu...và các loại ăn hạt khác như yến hót,thạch yến,sắc cánh vàng,yến phụng,các loại vẹt nhỏ....Nhiều lắm,nhưng chũ yến là chim nuôi cảnh nhiều màu sắc chứ không phải các dòng chim rừng chuyên nuôi chơi hót!

GioBau thích bài này.
  3. H.A.D

H.A.D Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    chim cảnh nhỏ là từ để chỉ chung các loại chim hạt có thể nuôi sinh sản trong môi trường nuôi nhốt .... chứ k phải là chim rừng nhỏ chuyên hót ......

GioBau thích bài này.
  4. khanhfinch

khanhfinch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chim cảnh nhỏ khái niệm chung chung .hjhj. chim chơi cảnh nhỏ con cũng gọi là chim cảnh nhỏ được vậy, như khuyên, ốc mít, sâu ^^! này thi 50 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr