cho mình hỏi về chim cu gáy mái

Thảo luận trong 'Tổ chim cu' bắt đầu bởi khoanhkhacsong, 24/4/15.

1. khoanhkhacsong

khoanhkhacsong Member

Thích đã nhận:
    13
    cho mình hỏi là chim mái khi nuôi 1 mình có tự đẻ trứng như gà ko cần trống hay không ạ.

2. vietdamme

vietdamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Cung co the .nhung trung ko trong ban a.cu mai de theo mua.minh nuoi du chat chi sung canv lua
    Thi moi de.cai nay phai co thoi gian.chao ban.

3. MisterMQ

MisterMQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    Có a ah, bây giờ a cho ăn cám gà con thì khoảng 1 tháng là có thể đẻ rồi, cái này có nhiều a nói về zụ đó, bên e cũng nuôi sinh sản bằng cách cho cám, mau đẻ, cu bổi muốn biết mái chắc chắn cũng nhờ cám, nhưng khó là con ăn con không

4. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    bạn có thể chỉ mình cách nhận bít chim trống mái ko? thanks

5. MisterMQ

MisterMQ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    170
    theo mấy a thì là: trống đầu thô - lông trán xám hơn - chân thô và dài - gò mũi lớn lồi dù nhìn chính diện hay mặt bên - trống có tròng đen nhỏ. còn a muốn chắc thì cách của e chỉ là khi mua ngoài tiệm thì thả lồng 60x60x60 cho ăn toàn cám + kê, chim mau lấy sức, dạng nhanh hơn, thông thường e nuôi qua 3 tháng gáy cho đã rồi mà không có biểu hiện mái khi kè mấy e mồi như nằm nhắp cánh cho đạp, sáp tới nằm chung mồi nằm kế bên luôn, thò đầu rĩa lông, ăn cống kế bên chung thì ngon lành cho vào lồng chuyên nuôi cu và e đã thử đến nay 6 em thì bị 2 em mái và bạn e đang ghép đẻ , hjhj, nhưng chắc cú a nên mua lại mấy a đi bẫy vì biết sẵn lối chơi, chắc 95% trống rồi, mà thông thường giá từ 200k nhít lên ak, tiền xăng mấy a đi đó mà, hjhj

6. vietdamme

vietdamme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Con 1 cach la bac nho long duoi.chan ong long den duc la trong.con trang
    Nhu chan ong lo g vit la mai.hoac ban bat cam tren tay con nao cam giac tay .em re la mai.con
    Nghe cup cup nhu gay xuong la trong.chuc ban thanh cong.

7. chim gay

chim gay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Cu mái có con chịu ấp, có con đẻ xong bỏ luôn, bực mình lắm. Phải nhờ cu pháp ấp hộ, nhà ko rộng rãi nên bó tay.Mình áp lồng vào thấy nó nhoi nhoi đòi sang lồng kia, nghi em là mái vì nó chỉ gáy gọi,ko thấy gù nên mở cửa lồng . . . nó ton sang nằm dí xuống,con kia nhảy lên lưng và .....chèn ơi ! nó làm chuyện đó ngay mặt mình , quỹ sứ. Đẻ xong 2 trứng , hai đứa nó tù ty tú tý với nhau,ko thèm ấp, lại đẻ tiếp ???? Đau đầu với chúng nó.

khainguyentan thích bài này.