cho mình hỏi về chim mái non???

Thảo luận trong 'Tổ chim Hoạ mi' bắt đầu bởi alibaba83, 18/4/08.

1. alibaba83

alibaba83 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    chim mái nuôi non lên nhưng mà hay hơn chim rừng thì có giá trị ko? nhiều em mái rất hay nhưng khi nhìn thấy em mái non nhà mình thì đều sợ bị bù đầu, nhiều chim đực mộc mà kém bị nó dọa đánh cũng bị bù đầu nó ăn cặp với con chim nhà mình mỗi khi chim đực hót thì nó xòe đuôi ra và kêu iiiiiiiii iiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiii rất lâu thỉnh thoảng lại choe rất nhỏ vậy anh em cho biết con mái của mình co giá trị gì ko cảm ơn nhiều

KtsBim thích bài này.
  2. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    alibaba83.
    nếu có con mái hay như vậy thì nên giữ,bởi vì trước đây tôi cũ đã từng có một con như thế,lúc mới bắt về biểu hiện của nó cũng giống như bạn nói rất hay xùy và búng cánh tít mù,mấy thằng bạn thích quá suốt ngày tha lôi cho dí,chọi hết con mái này đến con khác,cuối cùng bét nhè ra,sau này tìm mãi mà chả được con nào như thế,cho nên tôi nói bạn nên giữ,chim non thì hay căng sổi,đừng có thấy nó căng mà chơi bừa,nên để thời gian cho nó đứng lồng và có bản lĩnh dã thì mới ok được.thân

KtsBim thích bài này.
  3. alibaba83

Thích đã nhận:
    63
    cảm ơn lời khuyên chân thành của bác em mái của em cũng đc 4 mùa rồi toàn cho mượn để mọi người ở đây dựng chim mà hiện giờ ở nb nó đang số 1 mình thấy ở đâu có mái hay thỉnh thoảng cho đi đánh như mi đực, có em mái đã co người trả 1 triệu nhìn thấy mái của em là dựng lông đầu liền, thân.

KtsBim thích bài này.
  4. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Mái nuôi non lên hay lắm đấy.Loại này dụ đực kinh hồn lun.Có khi thấy ng còn búng cánh tít mù ấy chứ.Bạn cố giữ nó nhá,bi giừ kím đc con mái hay cũng khó lăm á:D

KtsBim thích bài này.
  5. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    :Dalibaba83 con mi mái của bạn có bán hok mình nhờ người mua rùi gửi vào Nha Trang cho mình:D

KtsBim thích bài này.
  6. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    hahaha.... múa như thế còn dụ được những người mê chim nữa là, kể chi đến chim trống :laughing:b-(. em không thấy nhưng cũng bị dụ nè. giá bao nhiu thế bạn. nghe em nó hay đó, quá hay nũa là đàng khác.
    Chúc bạn có em mái hay nhé, có chim hay thì cố mà giữ, chứ bán đi rồi thì lúc có tiền cũng không mua lại được đâu bạn ui.

KtsBim thích bài này.
  7. alibaba83

Thích đã nhận:
    63
    cảm ơn mọi người nhiều mình cũng ko có y định bán đâu

KtsBim thích bài này.
  8. TuTienGiang

TuTienGiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    hi alibaba83 mình củng như bạn củng dang sở hửu một con mái non rất hay vừa mới nuôi năm rồi đả bẩy được 5 con chim giửa TP Vinh.Có người đặt mua 1 triệu mà mình ko bán củng như chim của bạn nó đá tất cả các con trống yếu và khi đưa ra cặp trống để chọi thi xùy liên tục lam cho các chú trống hăng máu lên.Ta nên tận hưởng nó.

KtsBim thích bài này.