Cho mình hỏi về cu gáy con

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi duong vungtau, 22/12/07.

1. duong vungtau

duong vungtau Member

Thích đã nhận:
    6
    Trong ổ chim cu gáy con ( chim con chưa ra ràng) nghe người ta nói con lớn là con mái còn con nhỏ hơn là con trống .Vậy bác nào rành về chim cu chỉ giáo dùm em với .Thanks ~X( ~X( ~X( :applause: :applause: :applause:

2. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Dieeuf ddos thif ko chính xác bạn à , kể cả chim khác củng vậy , con nào nở trước thì con đó sẻ lớn hơn , trứng nào đẻ trước sẻ nở trước , do vậy ko có cơ sở nào để nói là trứng đẻ trước là trống , mà chỉ có thể xem hình dạng của trứng để biết là trứng mái hay trống thôi

3. cuonghd

cuonghd Active Member

Thích đã nhận:
    4
    Theo mình thì con nào to hơn là con trống đó bạn ạ ,vì mình cũng nuôi chim này mà và cũng đi bắt nhiều rồi nên mình cũng biết chút ít .Nếu bạn thấy tổ chim này bạn bắt mà bạn dùng găng tay mà bắt và không phá tổ thì mấy ngày sau nó lại đẻ tiếp .Có tổ mình bắt đươc 4 lần nó mới chịu bỏ đi .Chúc bạn thành công nha .

4. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    mình chẳng phân biệt được đực cái về cu gáy,híc khó thật giờ muốn tìm con được để nó siêng gáy mà cũng ko biết ntn.

5. cu gay

cu gay Member

Thích đã nhận:
    23
    thật là khó có thể phân biệt dc đực ,cái . tốt nhất nếu bạn muốn thì bắt cả 2 con, lớn lên con nào trống mái biết ngay ấy mà.

6. hung sg

hung sg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    Bạn nuôi luôn cả hai con đi, lớn chút nữa dê phân biệt hơn, bạn có nhiều không nhượng lại cho mình với.

7. thichchoichim

thichchoichim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    trong môt ổ chim cu gáy thuòng thì con nào to hơn thì đó là con trống. nếu bạn đã từng nuôi chim bồ câu nhà rồi thì biết.

8. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Bạn cứ nuôi cả 02 con đi, khi nào chọn được trống rồi thì để con mái lại cho mình nhé, mình đang cố kiếm 01 con mái để nuôi đẻ chơi.
    nhớ nhắn tin cho mình nhé...:applause:

9. thanhseo

thanhseo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cu gáy nuôi lồng có thể sinh sản đc ko các bạn.Mình đang có 1 đôi nhưng mãi chẳng thấy nó đẻ j hết

10. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    thường cu trống là con nhỏ hơn tuy nhiên cũng có trường hợp ngoại lệ tốt nhất bạn cứ nuôi 2con loài này nuôi cực kì dễ lai quen nhà(sau khi biết gáy cỡ 3,4thang)bạn muốn cho nó đẻ thì hãy nuôi cả hai con sau đó thả ra nó sẽ ở quanh nhà chứ ko bỏ đi vì chim cu cũng giống bồ câu nên 1 cặp bao giờ cũng có 1 trống 1 mái mà cái hay nhất là bạn nuôi nó từ nhỏ là thường chỉ có bạn bắt đc nó khi mà đã thả ra khỏi lồng.chúc bạn thành công

11. nuoicugay

nuoicugay Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi cu gáy rất khó để phân biệt ,bạn nuôi cho nó lớn ra cườm đầy đủ rồi bạn bức cộng lông đui của nó nếu nó đen hoàn toàn là trống còn con nào trắng bách là mái đó .