Cho mình hỏi về dòng cá đuôi Tang với.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi xrinoax, 26/1/11.

1. xrinoax

xrinoax Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Mình thấy con nào cũng đề là chỉ nên nuôi 1 con đuôi Tang.
    mà sao mình thấy bể nào cũng có vài con . VD như yellow tang nuôi chung cả bắp nẻ xanh và bắp nẻ điện
    Mình đang có hai con tu hú là họ tang thả cùng lúc , mới đầu cũng cắn nhau giờ thì trốn cùng nhau ăn cùng
    nhau , ngủ cùng nhau rồi. mà rất dạn người cầm tay cho ăn cũng được chỉ tránh tiếng động mạnh.
    Vậy giờ mình mua thêm con yellow Tang hay con bắp nẻ điện không biết có được không.
    Nhân tiện bạn nào xem bể của anh Trung Kim ma rồi cho mình hỏi tên cái con quỳ mà hai con nemo của
    anh Trung hay trú ngụ ấy tên gì vậy(ở dưới cùng góc phải). Ra hàng không thấy đâu bán.
    Chả là con nemo cứ cá khịa con khoang cổ đen trắng suốt tranh cái con quỳ thịt . Mà con đen trắng bị cắn
    suốt vẫn lởn vởn ở đó không chịu đi . Thế mà vẫn thọ hơn 4 tháng rồi đang tính làm thêm một con quỳ nữa
    cho mỗi con một nhà ^^.

2. xrinoax

Thích đã nhận:
    138
    Sao không có ai trả lời giúp mình hết vậy. Mình định hỏi để xem có mua thêm con bắp nẻ điện vể hoặc con yellow Tang ko biết có đánh nhau với 2 con tu hú kia không vì nó cũng họ Tang T_T

hanhsx thích bài này.
  3. LAD

LAD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    nuôi được bạn à, nhà mình nuôi toàn Tang có sao đâu. Còn con quỳ mà nemo hay chui vào là là quỳ đầu rắn, nhưng con này bò khiếp lắm, chẳng chịu nằm yên bao giờ.

xrinoax thích bài này.
  4. xrinoax

Thích đã nhận:
    138
    Thank bạn. Con quỳ mà anh Trung Kim Ma nuôi to to màu hơi đỏ mà hai con nemo hay chui vào gọi là quỳ đấu rắn hả bạn . Uhm mình hiểu ý bạn . Mình nghĩ là kiểu như nuôi 2 con yellow Tang thì hai con đó hay cắn nhau chứ như hai loại Tang khác nhau thì được nhỉ .

5. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    con quỳ đó là quỳ thảm, không phải quỳ thịt đâu. Bác cứ mua dòng Tangs về mà thả, không sao đâu, lúc đầu chúng nó oánh nhau tý rồi thì cũng quen nhau thôi mà.